[Quán bar] Thử nghiệm shop gunny

Bài viết hay nhất1
Mấy bữa nay rảnh. Ngồi download resource sẵn có của gunny về làm lại thành cái shop như vậy. Mời anh em thử nghiệm tí nha.

[Quán bar] Thử nghiệm shop gunny REq3FbFry_m997j_rDAD7QDQsecBuDMsCdSRAF1uPId9VMu4E60kpEt9n7X59zAutyEAVDM4RtEpm9AWQL_NsDuFbQ88NUNwBND85acykSDoCGyFcrphGIujwJSiYZ9AJaNckBKsb_DZsFsc0JU7-1-XbBlmdZdofMrqf7hr3FTehSliEJfCVjAn5m4J6FR8c4vLYiPeEaEiVeQ_uy2RkqRnFK3108LKmNr0EHyYdqYkXmzBStmfQYk6jEv-R4jpelGL3RW8_Vpw-JFdwLpS84h5e91KONcuqGVXpR42HxWx7xLmTHlvXqhK2z93DWwzGjxoR0-kLP_Kup4JY53YZqsL4EERL3VKl9MYPPNiqJ48YG6SYjuVTrqlqa_E9_Iwb1kteAE1n3zsGozWptjQowCnQx4MHqCASO577AVPPQJiTpS3bzAqPJGI8fQQCjd6RiV20FwqrZHUSwA3Hvf_xfPP-Jeu4k3oxT0EV-yOIgXSdL_CxdK-61nWzoux_Mp70X9L1mXR8FKMaVSqMGCKO0zRQvzS66qWbBgOZ5gWMec=w450-h270-no

[Quán bar] Thử nghiệm shop gunny BTMo6mFa2uuwjXho3IpljLzE0idYVZQ2hgDS7z4QNoRN8QllPugYPey9f_8-2MoucvmN9P6niTiz8B7P0CLqvJJbJIAL7S5-8DQofVt1Xci6_npK7WcF7u8NhSLWxQywLjvWYHUXg3J-qsZOzz2AFx-nEemfn89M-8d8wi7ZEq_92PWtR8nOlBItt1cGXChQcWqHvmGEcyUlghRHx7uWXJtVdcxzgny1M8mZXLCNTVnalZcRKbZwP-ANhYl2S95BGJ_v0E4yxIL0FwJQxDVkREcbGm22PCg6udugylAkfq1mIBSd1AqKFbIoIFmooJqLOuG6uCjyELmB3Mfj-aj8fGqsuyiJxDpQBcU_aNrFA_YbPssqqcckHcx9I3ZDAVcT4n42J4-naE70FQP8_8dG65mXkC0NVVnhPtN5D21WKDdtxBsEDyoa3mIl-tJk005Cx3vJmgBpwhu1MGTZHjCW1LetNjzcYncr_GYVMfx2o3lfvoH4WQ8ywkgBXhQgoamZsboRskHtdhqEC4ZmOMR0-hTGFw0e2quExAXtjdeATuw=w450-h234-no

Demo online: 

http://viethoagame.forumvi.com/h75-shop

Chức năng:

1. Tự động cộng trừ xu trực tiếp khi mua hàng. Tự động lưu dữ liệu vào field của thành viên.
  2. Tạm thời mình chỉ cho nó hiển thị ở wall thôi. Chưa rảnh để đưa nó vào bài viết mỗi thành viên. Ai muốn xem thử thì vào link này http://viethoagame.forumvi.com/u1.
  3. Có thể tùy chọn 2 giới tính nam hoặc nữ.
  4. Bổ sung thêm một số mục chọn. Như: Chọn nguyên bộ, phông nền và hiệu ứng.
  5. Tự động tạo giá tiền và chỉ số mỗi vật phẩm.
  6. Tự động tính cấp độ và chỉ số mỗi nhân vật khi trang bị vật phẩm. Tối đa cấp độ là 99.
  7. Mỗi vật phẩm có một giá tiền khác nhau. Khi mua hàng sẽ tự động trừ số xu đã mua chính xác. Không dùng kiểu gửi bài trừ xu như cũ.
  8. Chỉ dùng flash ở vật phẩm vòng và cánh. Do đó nó có thể hiện thị hầu hết các trình duyệt.

P/s: Tạm thời thế thôi. Rảnh làm chơi chứ cũng chẳng ưng ý lắm. Bữa nào làm thêm các chỉ số khi mang item để làm cấp độ thì thấy hay hơn.
  Bài viết hay nhất2
ngon v~, hôm nào anh share đi * có tật hay xin xỏ*
  Bài viết hay nhất3
Ngon quá, like ủng hộ
  Bài viết hay nhất4
Hàng ngon anh @markai30 ơi
  Bài viết hay nhất5
cái này có thêm chọn đồ theo level với bỏ vào view đc thì chuẩn :v
  Bài viết hay nhất6
Chức năng đấu nữa mới hay ^^
  Bài viết hay nhất7

halinh wrote:Chức năng đấu nữa mới hay ^^
nghe là thấy đầy tính ảo tưởng :P
  Bài viết hay nhất8
hay quá hơn hẳn cái shop cũ
  Bài viết hay nhất9
trình độ cao có khác, chả bủ cho em............................
nhân tiện cho em mượn code về nghiên cứu được ko ạ........................
  Bài viết hay nhất10
Hình như đây là dùng PHP mà bác có biết gì về PHP đâu mà đòi nghiên với chả cứu
  Bài viết hay nhất11
cần code html thui, php thì tạm dùng của bác ấy
  Bài viết hay nhất12
anh ơi có thể share em công cụ làm ra cái hiệu ứng pre-load ảnh giống cái shop được k? em muốn làm cái web load ảnh nó mượt mà tí bằng ajax?
  Bài viết hay nhất13

Thang Nguyen Toan wrote:anh ơi có thể share em công cụ làm ra cái hiệu ứng pre-load ảnh giống cái shop được k? em muốn làm cái web load ảnh nó mượt mà tí bằng ajax?

Dùng css và onload thôi cũng không khó gì lắm. Xem thử ở đây nhé http://www.w3schools.com/jsref/event_onload.asp.

Vừa nâng cấp thêm một số thứ:
1. Thêm Level và chỉ số thuộc tính mỗi vật phẩm.
2. Mỗi vật phẩm có giá khác nhau. Mua vật phẩm nhanh không cần post bài vào cách cũ như trước.
3. Nâng cấp thêm vật phẩm Pet rất dễ thương.
4. Dùng canvas để làm nên nhìn gọn hơn kiểu cũ.

Làm đến đây rồi. Đang có ý tưởng làm một kiểu chiến đấu với nhau. Khi nào làm được sẽ show sau nhé.

Hiển thị trong wall:

[Quán bar] Thử nghiệm shop gunny VYtPy0-79R47n4bPrAbyGy9FqbD3_OYYUXzXEgJWDWyl-_JndOLfheTGpVAGTeQUCrBmfZz1OitlT5-ngIoE3VacjEiEwhvvi7KKXBi8Isbu40sbTKPf7SirgVhTkGG35apFjiBOqtcJ6WFgmeSbKROjcZvfVt2W2wcu2dpYozetj-h8Wgsii5fBNS6ZUor6GovJcw05yENVan2sXi51QTGF91wNwSNrAbMPMM1TrBZqJ6io_JB3QeL8HMXKpa2n52YoXd2hM_h1H_sGjpMgleaoN4ks-uI3yskffeYhQBkxG_j496evzlIJ4Eqpx_idfKPrJ_hY7G7ZfYz7ZmAgn0UfaF9uZ5KpOOsMm6y0VGOxqweRoYbnW_bGMU8em2enjALAZGafpgpRvYzhkBhXJPq8gk7aB6NlDXtc-Dstxv9PDw5KDgbkdf02o-188V3ZIa2yGEdX9XVSKTqQ823sCjT8nZD4NaHU53bkbNVZihkelPNkxEleEG60CchlBz4tLyYUdg99FkOuFoV82Wm3VZGaEo__C6y8-47ggyziwiI=w450-h316-no

Hiển thị trong shop:

[Quán bar] Thử nghiệm shop gunny BTMo6mFa2uuwjXho3IpljLzE0idYVZQ2hgDS7z4QNoRN8QllPugYPey9f_8-2MoucvmN9P6niTiz8B7P0CLqvJJbJIAL7S5-8DQofVt1Xci6_npK7WcF7u8NhSLWxQywLjvWYHUXg3J-qsZOzz2AFx-nEemfn89M-8d8wi7ZEq_92PWtR8nOlBItt1cGXChQcWqHvmGEcyUlghRHx7uWXJtVdcxzgny1M8mZXLCNTVnalZcRKbZwP-ANhYl2S95BGJ_v0E4yxIL0FwJQxDVkREcbGm22PCg6udugylAkfq1mIBSd1AqKFbIoIFmooJqLOuG6uCjyELmB3Mfj-aj8fGqsuyiJxDpQBcU_aNrFA_YbPssqqcckHcx9I3ZDAVcT4n42J4-naE70FQP8_8dG65mXkC0NVVnhPtN5D21WKDdtxBsEDyoa3mIl-tJk005Cx3vJmgBpwhu1MGTZHjCW1LetNjzcYncr_GYVMfx2o3lfvoH4WQ8ywkgBXhQgoamZsboRskHtdhqEC4ZmOMR0-hTGFw0e2quExAXtjdeATuw=w450-h234-no
  Bài viết hay nhất14

markai30 wrote:Dùng css và onload thôi cũng không khó gì lắm. Xem thử ở đây nhé http://www.w3schools.com/jsref/event_onload.asp.
Vâng em cảm ơn~
  Bài viết hay nhất15
anh @markai30 ơi, Please cho em mượn code về nghiên cứu được ko ạ........................(em cũng muốn dùng nó lắm)
  Bài viết hay nhất16

kingofgame wrote:anh @markai30 ơi, Please cho em mượn code về nghiên cứu được ko ạ........................(em cũng muốn dùng nó lắm)

Nghiên cứu mà nghiên cứu cái gì mới dc. Code có sẵn đó đủ trình rip cứ rip không ai cấm. Crt-u là xem dc thôi.
  Bài viết hay nhất17

Kelvin_Kingleon wrote:
halinh wrote:Chức năng đấu nữa mới hay ^^
nghe là thấy đầy tính ảo tưởng :P
Không biết ảo tưởng chỗ nào? Bạn không biết phải có ý tưởng thì mới phát triển được à? Còn có làm được không là chuyện của tương lai. Con người mỗi ngày mỗi tiến bộ mỗi thay đổi, nay không được không phải cả đời không được - bạn không được không có nghĩa tất cả không được, đừng đem tư tưởng dậm chân tại chỗ truyền cho cộng đồng bạn à :)

Mong bản đấu của markai, vậy mới hứng thú chứ ^^
  Bài viết hay nhất18
Nhiều khi thấy mấy bác pro đăng sản phẩm lên thì chỉ có xin xỏ, ráng học thêm JS, Jquery rồi từ từ lên tới PHP rồi làm với người ta chứ đâu ra share cho hoài
  Bài viết hay nhất19
markai30 wrote:Nghiên cứu mà nghiên cứu cái gì mới dc. Code có sẵn đó đủ trình rip cứ rip không ai cấm. Crt-f8 là xem dc thôi.
Bác nói thế chả hóa ra là đang cổ xúy cho tinh thần của Larva ư ???
  Bài viết hay nhất20
em nghĩ mai mốt các bác pro có "hàng" đừng khoe lên đây ạ, khoe lên rồi mấy bạn kia thấy đẹp cứ xin xỏ, rồi đá xéo này nọ, giờ mấy bạn ấy đâu như 1-2 năm về trước, tự mày mò code đâu
  Bài viết hay nhất21
Đóng góp nho nhỏ cho anh @Markai30 là khi chọn giới tính ấy, phải chọn thêm item nó mới đổi, chứ k phải đổi lúc chọn giới tính
  Bài viết hay nhất22

hoang02hp wrote:
markai30 wrote:Nghiên cứu mà nghiên cứu cái gì mới dc. Code có sẵn đó đủ trình rip cứ rip không ai cấm. Crt-f8 là xem dc thôi.

Không phải cổ vũ hay gì. Đã dám post lên đây là không sợ bị rip rồi. Ai mà rip được thì người đó có tư cách dùng thế thôi.

nghiahungdn2000 wrote:Đóng góp nho nhỏ cho anh @Markai30 là khi chọn giới tính ấy, phải chọn thêm item nó mới đổi, chứ k phải đổi lúc chọn giới tính

Làm như em nói thì tất cả mọi thứ sẽ rối lên thôi. Làm vậy cho nó đơn giản.
  Bài viết hay nhất23

markai30 wrote:
hoang02hp wrote:

Không phải cổ vũ hay gì. Đã dám post lên đây là không sợ bị rip rồi. Ai mà rip được thì người đó có tư cách dùng thế thôi.

nghiahungdn2000 wrote:Đóng góp nho nhỏ cho anh @Markai30 là khi chọn giới tính ấy, phải chọn thêm item nó mới đổi, chứ k phải đổi lúc chọn giới tính

Làm như em nói thì tất cả mọi thứ sẽ rối lên thôi. Làm vậy cho nó đơn giản.
thế thì cho em mạn phép rip thử nhé :P rip xong e thử đăng lên xem sao ^^
  Bài viết hay nhất24
Code:
http://codepen.io/vtnlinh/pen/yeBqGM
rip nghiệp dư nên tạm là thế này :P ai thích thì lấy về chọc phá nhé ^^
  Bài viết hay nhất25

Kelvin_Kingleon wrote:
Code:
http://codepen.io/vtnlinh/pen/yeBqGM
rip nghiệp dư nên tạm là thế này :P ai thích thì lấy về chọc phá nhé ^^

Chú ko rip JS à
đợi tui rip cho