[Thông báo] Thử nghiệm chức năng mới

Bài viết hay nhất1
Được ủy thác của huynh vong. Bắt đầu từ bài viết này mình với tư cách là một người quản trị chính của forum do đó để không phụ sự mong đợi đó mình sẽ cố quản lý và phát triển forum tốt hơn.

Một số sự thay đổi và nâng cấp trong forum:

Zzchat

Mở lại chatbox với source sẵn có của zzChat do baivong phát triển. Nhưng do fm nâng cấp lên chatbox8 do đó nó đã không còn hoạt động được. Vì thế mình đã viết lại để sử dụng cho devs.

Hầu như các chức năng chính của zzChat không thay đổi.

Chatbox này là thương hiệu là độc quyền của devs, do thế sẽ không share công khai.

Vote

Chức năng vote sẵn có của forum cũng do baivong phát triển. Được mình nâng cấp thêm để hiển thị những người đã vote bài viết.

Nếu ai không hiểu gì về chức năng này có thể vote mình một phát là biết liền ^^.

Top Vote

Top vote hoặc top thích là một chức năng chỉ có ở những forum sử dụng mã nguồn khác như vbb, xenforo...

Nhưng nó đã có ở devs. 

Demo:

[You must be registered and logged in to see this image.]

Do những chức năng này hầu như fm đều không có. Đều do mình tự mod lại. Do đó có thể sẽ phát sinh lỗi. Vì thế sẽ thử nghiệm trong vòng 1 tháng. Để cập nhật và nâng cấp, nếu không dùng được sẽ gỡ ra.

Tạm thời chỉ nhiêu đó thôi. Nếu có cập nhật mới sẽ thông báo sau. Chúc vui ^^
  Bài viết hay nhất2
Nhưng , tại sao em lại bị banned khỏi chatbox
  Bài viết hay nhất3
[You must be registered and logged in to see this link.]
trandangduat wrote:Nhưng , tại sao em lại bị banned khỏi chatbox

Quậy, bị mod ban chứ gì ^^. Thôi để anh thả ra cho.
The author of this message was banned from the forum - See the message
  Bài viết hay nhất5
Càng ngày Devs càng phát triển, chắc chắn sẽ có một ngày nào đó Devs sẽ đi một bước hơn cả CP ngày trước và sẽ mãi như vậy. Và em thích cái message khi thích bài viết là hiện tên người thích, hình như [You must be registered and logged in to see this link.] cũng đã từng tut cái đó bằng host phải không ạ?
  Bài viết hay nhất7
em xin ý kiến là cái top lượt thích đó ko hẳn là lượt like vì có bài +3 mà ...
  Bài viết hay nhất8
Mình rất thích chức năng hiển thị tên những người đã vote. Nếu được nhờ ad hướng dẫn TUTS.
  Bài viết hay nhất9
Anh mà làm thêm được một cái nút tặng tài sản nữa thì anh thành thần tiên luôn
  Bài viết hay nhất10
Kelvin_Kingleon wrote:em xin ý kiến là cái top lượt thích đó ko hẳn là lượt like vì có bài +3 mà ...

Ờ đã tính đến vụ đó. Nhưng để vậy cho mọi người dễ hiểu. Với lại cách tính lượt trên là của huynh vong. Cũng không muốn sửa làm gì.
  Bài viết hay nhất11
kingofgame wrote:Anh mà làm thêm được một cái nút tặng tài sản nữa thì anh thành thần tiên luôn
anh ấy không rảnh thôi, chứ muốn làm thì ko quá 3 ngày nhé :v
  Bài viết hay nhất12
Mà em nghĩ anh nên thêm thuộc tính z-index cho navbar vì mỗi khi kéo xuống ngay phần quảng cáo đầu trang thì nó lại che mất một phần của nav ạ
  Bài viết hay nhất14
Kin wrote:em nghĩ nav thêm mấy cái mục nữa cho nó hay hơn ạ :v
theo mình thấy thấy thanh nav quá ổn nhồi :v
  Bài viết hay nhất15
ĐLQ nhưng ta được lên tivi B-|
  Bài viết hay nhất16
Tạm thời gỡ bỏ chức năng vote hiện người thank và top thích để phát triển tiếp. Do trong quá trình sử dụng, có phát sinh lỗi nên mình tạm gỡ bỏ nó ra.
  Bài viết hay nhất17
Nhiều cái hay zữ
  Bài viết hay nhất18
You cannot reply to topics in this forum