[Thảo luận] Khách xem chatbox

Bài viết hay nhất1
Mình vừa làm thử một mod này. Dùng php để lấy dữ liệu chatbox. Thấy cũng hay nên tính hỏi anh em xem làm như vậy có nên hay không.

Ưu điểm: Khách có thể xem được nội dung trong chatbox nhưng không thể chat được.

Khuyết điểm: Thời gian lấy dữ liệu tùy thuộc vào tốc độ mạng. Ăn thua hên xui [Thảo luận] Khách xem chatbox 546661863

Demo: http://viethoagame.forumvi.com/

Cũng dựa vào cái mod này mình cũng đã viết một mod thank mới. Ý tưởng thì hơi tào lao nhưng thấy cũng khả thi nên hỏi luôn cho tiện.

Đó là thank hiện người thank. Bằng cách dùng php đăng nhập một acc có quyền mod để sửa bài thành viên.

Khi có người thank. Sẽ tiến hành lưu dữ liệu thank vào bài viết đó luôn thông qua cách sửa bài. Rồi dùng js tách nó ra rồi hiển thị lại.

Cách này có ưu điểm là khi load trang dữ liệu thank sẽ hiển thị rất nhanh vì nó được nhúng trực tiếp vào bài viết rồi.

Còn khuyết điểm thì cũng khá nhiều:

- Thời gian gửi dữ liệu thông qua php sẽ hơi lâu một chút.
- Khi sửa bài hoặc trích dẫn có thể thấy được dữ liệu. Có thể khắc phục bằng js nhưng không an toàn lắm. Rất dễ bị mem chơi đểu. Haha.

Anh em vào góp ý đi nhé. Dạo này thấy fm đi xuống trầm trọng rồi. Cố vực dậy nó đi nào

Bài viết hay nhất2
Hình như ai khi áp dụng php vào fm cũng làm thế này nhỉ :D những lúc nghĩ đến nó mình cũng dự là thế, sau đó thì thấy là không cần thiết nên thôi. :P

Nhiều tính năng có thể viết được, dùng được nhưng có nên dùng hay không cũng là vấn đề quan trọng cần xét tới. Khi thêm vào thì cũng cần phải tính tới trường hợp gỡ ra, sao cho ảnh hưởng thấp nhất đến nội dung bài viết. Nếu tính năng đó làm chậm trang thì phải xét xem có đáng để hi sinh tốc độ trang vì nó không?
  Bài viết hay nhất3

markai30 wrote:Mình vừa làm thử một mod này. Dùng php để lấy dữ liệu chatbox. Thấy cũng hay nên tính hỏi anh em xem làm như vậy có nên hay không.

Ưu điểm: Khách có thể xem được nội dung trong chatbox nhưng không thể chat được.

Khuyết điểm: Thời gian lấy dữ liệu tùy thuộc vào tốc độ mạng. Ăn thua hên xui [Thảo luận] Khách xem chatbox 546661863

Demo: http://viethoagame.forumvi.com/

Cũng dựa vào cái mod này mình cũng đã viết một mod thank mới. Ý tưởng thì hơi tào lao nhưng thấy cũng khả thi nên hỏi luôn cho tiện.

Đó là thank hiện người thank. Bằng cách dùng php đăng nhập một acc có quyền mod để sửa bài thành viên.

Khi có người thank. Sẽ tiến hành lưu dữ liệu thank vào bài viết đó luôn thông qua cách sửa bài. Rồi dùng js tách nó ra rồi hiển thị lại.

Cách này có ưu điểm là khi load trang dữ liệu thank sẽ hiển thị rất nhanh vì nó được nhúng trực tiếp vào bài viết rồi.

Còn khuyết điểm thì cũng khá nhiều:

- Thời gian gửi dữ liệu thông qua php sẽ hơi lâu một chút.
- Khi sửa bài hoặc trích dẫn có thể thấy được dữ liệu. Có thể khắc phục bằng js nhưng không an toàn lắm. Rất dễ bị mem chơi đểu. Haha.

Anh em vào góp ý đi nhé. Dạo này thấy fm đi xuống trầm trọng rồi. Cố vực dậy nó đi nào

Mình rất thích tính năng này, hy vọng bạn có thể share cho room mình làm chuột bạch :D email: bluehnvn@gmail.com thanks
  Bài viết hay nhất4
Cái phần cho khách xem chatbox khá hay, nhưng mà sao không bỏ chatbox mặc định đi, chỉ dùng cho thành viên thôi chứ, để như thế nó vẫn cứ tải, trong khi khách đâu có dùng được.
  Bài viết hay nhất5

Zzbaivong wrote:Cái phần cho khách xem chatbox khá hay, nhưng mà sao không bỏ chatbox mặc định đi, chỉ dùng cho thành viên thôi chứ, để như thế nó vẫn cứ tải, trong khi khách đâu có dùng được.

Quên mất điều này. Cám ơn huynh đã nhắc nhé.
  Bài viết hay nhất6
bạn có thể share cho mình 2 chức năng đó đc không ạ, mình thực sự rất cần , roseila2310@yahoo.com
  Bài viết hay nhất7

roseila wrote:bạn có thể share cho mình 2 chức năng đó đc không ạ, mình thực sự rất cần , roseila2310@yahoo.com

Mấy chức năng này đang trong quá trình phát triển. Còn lỗi nhiều lắm. Khi nào hoàn thiện thì mình share cho.
  Bài viết hay nhất8

markai30 wrote:
roseila wrote:bạn có thể share cho mình 2 chức năng đó đc không ạ, mình thực sự rất cần , roseila2310@yahoo.com

Mấy chức năng này đang trong quá trình phát triển. Còn lỗi nhiều lắm. Khi nào hoàn thiện thì mình share cho.

Tks bạn nhiều lắm ạ *cảm tạ sư huynh*
  Bài viết hay nhất9
You cannot reply to topics in this forum