[Đóng góp] Thủ thuật khá đơn giản để ẩn TDYT (và nhiều thứ khác)

Bài viết hay nhất1
Cái này méo mới nghĩ ra chứ chưa coi mấy cái hướng dẫn khác đâu nhé :v
Demo: http://fcamusement.forumvi.com/

Thông thường thì ở các TDYT hay có đoạn » ở đăng trước, những TDYT không có » thì méo đành phải dùng tới phần tên người được gửi (do forum méo không gửi cho người khác được mà chỉ gửi được cho Tất cả thành viên thôi :v )

Vào template mod_recent_topics, tìm <!-- BEGIN recent_topic_row -->, thêm vào ngay sau nó một thẻ <div>, thích đặt id hay class gì dùng được
Thêm ngay bên trên <!-- END recent_topic_row --> một thẻ </div>
Tìm <a href="{classical_row.recent_topic_row.U_TITLE}">{classical_row.recent_topic_row.L_TITLE}</a>, thêm đăng trước <div class="newest"> và đắng sau là </div>
Thêm luôn đoạn này vào cuối temp:
Code:
<script>$(function(){$('.newest:contains("»")').parent().remove();});</script>
Khi đó không chỉ cái tên topic mà cả đoạn người gửi với thời gian nó teo đi mất luôn :v

Ngoài ra cũng có thể áp dụng cho các topic khác bằng cách gắn thêm tiếp đầu ngữ như [Holysh!t], [Úm ba la], [Something],... và làm theo cách như trên :v
Nếu không muốn nó mất đi mà muốn nó mờ hay nó ẩn hay nó to nó bự gì thì thay .remove() bằng .css("","") để sửa style cho nó :v

Lưu ý: cái này mới chỉ áp dụng thử cho last default thôi nhé, các last khác mà thay đổi chỗ của mấy đoạn trong khoảng <!-- BEGIN recent_topic_row --><!-- END recent_topic_row --> nhiều khi không có tác dụng được đâu :v
  Bài viết hay nhất2
mình cũng có thể xoá » trong mod_new đi được mà :3
  Bài viết hay nhất3
Đang nói là xóa trong recent mà o.O
  Bài viết hay nhất4
bạn có TĐYT thì share đi. Like trước
  Bài viết hay nhất5
TDYT méo dùng cái share bên hotrofm ấy ;d
  Bài viết hay nhất6
NCat wrote:TDYT méo dùng cái share bên hotrofm ấy ;d
bạn share giúp đi..... Mình dùng vs last 5 cột của Devs toàn bị lỗi thôi. Share cái TĐYT thì mới ứng dụng bài này được mà :(
  Bài viết hay nhất7
bluehnvn wrote:
bạn share giúp đi..... Mình dùng vs last 5 cột của Devs toàn bị lỗi thôi. Share cái TĐYT thì mới ứng dụng bài này được mà :(
Lệch là do cấu trúc không phù hợp, mình chưa viết tdyt nào gần đây, nếu bạn cần dùng thì cách đơn giản nhất là:
...sửa Template mod_news:
Code:
<tr><td colspan="3">
<!-- code mod_news -->
</td></tr>
...rồi xếp widget News vào vị trí đầu hoặc cuối.
  Bài viết hay nhất8
Zzbaivong wrote:
bluehnvn wrote:
Lệch là do cấu trúc không phù hợp, mình chưa viết tdyt nào gần đây, nếu bạn cần dùng thì cách đơn giản nhất là:
Code:
<tr><td colspan="3">
<!-- code mod_news -->
</td></tr>
Bỏ xuống dưới cùng (nên chọn)
vì bỏ lên đầu thì 3 cột sẽ = width nhau - k đúng theo thiết kế ban đầu :3
  Bài viết hay nhất9
-Vấn đề 1: vậy các pro cho mình hỏi: ví dụ mình có cái box Thông Điệp Yêu Thương, mình không muốn cho ai vào đó viết mà phải viết bằng cách nhấn nút ở giao diện TDYT thôi nên muốn ẩn cái box đó. Script trên có thể ẩn được box đó không, mình thử nhưng không thành công.

-Vấn đề 2: Mình chế lại cái Vườn ước nguyện thành Confession (Gửi bài ẩn danh) tức là gửi bài mà không cho hiện tên người gửi (giống trên Facebook á) thì đã ẩn được tên trên các thành phần khác rồi nhưng vẫn còn hiện tên người gửi trên Lastopic 5 cột của Baivong. Vậy cái cách nào để ẩn tên người gửi khi Tựa topic có tiền tố là [Confession] không ?

Xin giúp đỡ T_T
  Bài viết hay nhất10
Vấn đề 1: Không cần thiết, có thể ẩn chuyên mục đó đi bằng cách chỉnh Permission, chỉ để cho Quản trị viên có thế thấy box
Vấn đề 2: Cho xin cái link forum để xem cấu trúc cái :p
  Bài viết hay nhất11
http://zing-xg.forum-viet.com

đây ợ. do ko biết cách ẩn tên người viết theo tên tiền tố của tựa đề bài viết nên đành chơi xóa luôn cái cột ngườii gửi trên last topic ợ =.=!

mong bác có thể giúp được :">

Bài viết hay nhất12
Xóa mất cột người gửi rồi thì giúp sao được> gắn lại đi, nhớ để tên người gửi vào trong <div class="last-poster"></div>
  Bài viết hay nhất13

Zzbaivong wrote:
bluehnvn wrote:
Code:
<tr><td colspan="3">
<!-- code mod_news -->
</td></tr>

Anh cho em hỏi là sau khi sửa template ở mod new, xếp widget thì làm cái gì nữa để nó hiện TĐYT ạ. Em mới mò nên không hiểu lắm.
Sau khi kisck vào template mod new cái css của nó dài quá thì sửa ở đoạn nào ạ?
  Bài viết hay nhất14
You cannot reply to topics in this forum