[Hỏi đáp] Một vài thắc mắc về chức năng HTML trong bài viết

Bài viết hay nhất1
Hỏi: Đây là vấn đề này rất quan trọng với mình, vậy nên có bạn nào có nhiều thời gian để giúp thì mong sẽ giúp đến cùng. :)

Hiện tại thì mình muốn tắt HTML cho forrum nhưng forum của mình đang có rất nhiều topic chứa code HTML, không thể tắt ngay được. Vậy nên mình đành "chữa cháy" bằng cách kiểm duyệt từ, và câu hỏi đầu tiên của mình là: Ngoài những thẻ <table>, <tr>, <td>, <style>, <iframe> thì còn những thẻ nào có thể làm hư cấu trúc view? mình muốn biết để kiểm duyệt hết, ko cho ai dùng.

Và tất nhiên đó chỉ là cách "chữa cháy", mình vẫn sẽ giữ ý định tắt HTML sau khi edit hết tất cả các topic chứa code HTML kia. Đến đây thì mình có vài câu hỏi sau cần giải đáp:
  1. Sau khi tắt HTML thì thành viên có thể tự bật HTML lại cho topic của mình? Nếu có thì làm sao để không cho thành viên làm điều đó?
  2. Có cách nào để đặt chế độ tắt HTML cho mỗi topic mới viết của thành viên trong khi mặc định HTML của forum vẫn chưa tắt?
    Demo: [Hỏi đáp] Một vài thắc mắc về chức năng HTML trong bài viết NDdescK
  3. Nếu ko cho dùng thẻ <iframe> thì khi muốn "triệu hồi" 1 trang nào đó ta phải dùng thẻ bbcode gì để thay thế?
  4. Mặc dù tắt HTML nhưng class=, id-, style=,... vẫn hoạt động bình thường?

Rất mong sẽ có bạn giải đáp mọi thắc mắc trên của mình. Thx vì đã ghé thăm topic. :)

Đáp: https://devs.forumvi.com/t442-hoi-dap-mot-vai-thac-mac-ve-html?showpost=p2782
  Bài viết hay nhất2
Vô ACP mà tắt HTML cho tất cả thành viên o.O tốt nhất đừng dùng iframe + html
  Bài viết hay nhất3
1. Không thể. Vấn đề này có thể tự kiểm nghiệm, cấm các câu hỏi tương tự.

2. Cho phép tất cả thành viên dùng HTML, thêm js sau để chỉ mình admin dùng được HTML:
Code:
if(_userdata["user_id"] !== 1){
   $("#quick_reply .frm-buttons").append('<input type="checkbox" name="disable_html" style="display:none;" />');
   $('.frm-form input[name="disable_html"]').prop("checked", true);
}

3. Tất cả BBcode trong forumotion có thể xem tại đây. Lý do mà BBcode được tạo ra là để tránh trường hợp chèn iframe, script... vào bài viết, vì thế sẽ không bao giờ có BBcode iframe.

4. class, id, style là các attribute của element, khi tắt HTML thì nó trở về dạng string nên sẽ không thể nào hoạt động được.
  Bài viết hay nhất4
Zzbaivong wrote:4. class, id, style là các attribute của element, khi tắt HTML thì nó trở về dạng string nên sẽ không thể nào hoạt động được.
Vậy sao topic này ► https://devs.forumvi.com/t429-hoi-dap-tat-html-lam-sao-de-de-trang-tri-topic-bang-bbcode-nhu-chen-background-border, mình hỏi BaiVong cách trang trí bg, border,... cho topic khi đã tắt HTML mà BaiVong lại cho đoạn có attribute "style=" mà ko nhắc nhở gì?

Còn câu này nữa, có lẽ sẽ "tương tự" với câu 1 của topic #1 nên chỉ mong BaiVong trả lời "Có" hoặc "Không" thôi. Khi tắt HTML, mình có thể mở lại HTML cho 1 vài topic mình muốn đc ko? (còn lại các topic khác đều bị tắt HTML và mem ko thể tự mở HTML lại).
  Bài viết hay nhất5
anhdaodaica1 wrote:
Vậy sao topic này ► https://devs.forumvi.com/t429-hoi-dap-tat-html-lam-sao-de-de-trang-tri-topic-bang-bbcode-nhu-chen-background-border, mình hỏi BaiVong cách trang trí bg, border,... cho topic khi đã tắt HTML mà BaiVong lại cho đoạn có attribute "style=" mà ko nhắc nhở gì?
chỉ có bbcode table có thể dùng style="" dc thôi ,các bbcode khác không dùng dc.
anhdaodaica1 wrote:
Còn câu này nữa, có lẽ sẽ "tương tự" với câu 1 của topic #1 nên chỉ mong BaiVong trả lời "Có" hoặc "Không" thôi. Khi tắt HTML, mình có thể mở lại HTML cho 1 vài topic mình muốn đc ko? (còn lại các topic khác đều bị tắt HTML và mem ko thể tự mở HTML lại).
Không .
  Bài viết hay nhất6
Không còn gì để thắc mắc. Thx vì đã dành thời gian để giải đáp cho mình :)
  Bài viết hay nhất7
1. Trong câu trả lời trên là ý cho class, id, style trong html khi tắt chức năng dùng html trong bài viết, còn bài kia là class, id, style trong bbcode chẳng liên quan gì đến chủ đề này.
2. Không!
  Bài viết hay nhất8
You cannot reply to topics in this forum