[Hỏi đáp] Thắc mắc về tên miền mặc định và tên miền từ Freenom.

Bài viết hay nhất1
Mình có 2 thắc mắc về tên miền mong các bạn giải đáp giúp mình:

1. Trong các tên miền mặc định của Forumotion thì tên miền .gì thì tốt cho SEO hơn ?
  2. Nếu đăng ký tên miền của Freenom thì khi mình SEO và quảng cáo tên miền đó 1 thời gian để tên miền đó lên Google đến khi tên miền đó hết hạn hoặc là freenom không hỗ trợ nữa thì có phái tất cả những gì mình quảng cáo đều trở về con số 0 hay vẫn hiển thị tên miền mặc định trên Google ?
  Bài viết hay nhất2
1/ .com nhé bạn
2/ đúng vậy
  Bài viết hay nhất3

Mom02315 wrote:Mình có 2 thắc mắc về tên miền mong các bạn giải đáp giúp mình:

1. Trong các tên miền mặc định của Forumotion thì tên miền .gì thì tốt cho SEO hơn ?
  2. Nếu đăng ký tên miền của Freenom thì khi mình SEO và quảng cáo tên miền đó 1 thời gian để tên miền đó lên Google đến khi tên miền đó hết hạn hoặc là freenom không hỗ trợ nữa thì có phái tất cả những gì mình quảng cáo đều trở về con số 0 hay vẫn hiển thị tên miền mặc định trên Google ?

Tên miền nào cũng tốt, nếu bạn phát triển forum trong lĩnh vực nội địa (Việt Nam) thì dùng các tên miền trong nước như .vn, còn SEO quốc tế thì khuyên dùng các tên miền quốc tế như .com, .net, .info, .org, vân vân...
Trước khi hết hỗ trợ hoặc hết hạn nếu như bạn trả về tên miền mặc định thì Google sẽ cập nhật lại tên miền mặc định. Đương nhiên với tên miền 2 cấp thì SEO sẽ bị tuột xuống, nhưng trong thời gian bạn có tên miền riêng thì cũng bù đắp được khá nhiều.
  Bài viết hay nhất4
2 bình luận trên đều hiễu sai ý câu 1 rùi nhé , bạn ý hỏi là tên mặc định của FM mà ?

- 1 : Theo mình là : forumvi.com , 5forum.net , ( 2 cái này được các admin fm sài nhiều nhất đó )
  Bài viết hay nhất5
Cảm ơn 3 bạn nhe, mình đã hiểu rồi :)
  Bài viết hay nhất6

AnChina wrote:2 bình luận trên đều hiễu sai ý câu 1 rùi nhé , bạn ý hỏi là tên mặc định của FM mà ?

- 1 : Theo mình là : forumvi.com , 5forum.net , ( 2 cái này được các admin fm sài nhiều nhất đó )

Tên miền mặc định của FM SEO đều phế như nhau nhé.

chưa chắc 5forum.net đã được dùng nhiều đâu, chỉ có nhiều diễn đàn về game mới xài tên miền đó.
  Bài viết hay nhất7

KirigayaKazuto wrote:
AnChina wrote:2 bình luận trên đều hiễu sai ý câu 1 rùi nhé , bạn ý hỏi là tên mặc định của FM mà ?

Tên miền mặc định của FM SEO đều phế như nhau nhé.

chưa chắc 5forum.net đã được dùng nhiều đâu, chỉ có nhiều diễn đàn về game mới xài tên miền đó.

Ngày trước 4rkinggame.com là kinggame.5forum.net đấy ^^ !
  Bài viết hay nhất8

AnChina wrote:Ngày trước 4rkinggame.com là kinggame.5forum.net đấy ^^ !

Ờ thì kinggame xài cái tên miền đó ai chả biết? Chứ nó chẳng liên quan gì tới việc có nhiều hay không admin forumotion xài cả.
Và nếu bạn bảo vì kinggame có tên miền đó, phát triển dữ nhất FM nên tên miền đó có lợi cho SEO thì xin trả lời là lầm rồi. Vì Admin cũ của kinggame có kinh nghiệm nên post bài và kêu gọi member vì hòa bình thế giới thôi.
  Bài viết hay nhất9

KirigayaKazuto wrote:
AnChina wrote:Ngày trước 4rkinggame.com là kinggame.5forum.net đấy ^^ !

Ờ thì kinggame xài cái tên miền đó ai chả biết? Chứ nó chẳng liên quan gì tới việc có nhiều hay không admin forumotion xài cả.
Và nếu bạn bảo vì kinggame có tên miền đó, phát triển dữ nhất FM nên tên miền đó có lợi cho SEO thì xin trả lời là lầm rồi. Vì Admin cũ của kinggame có kinh nghiệm nên post bài và kêu gọi member vì hòa bình thế giới thôi.

Thế hả ! m không biết . hehe ,
  Bài viết hay nhất10
Chả hiểu phải SEO thế nào... ai có kinh nghiệm chỉ dùm mình với SEO có mỗi cái tên Forum mà ko SEO được
  Bài viết hay nhất11
Trước tiên tối ưu forum trước đi
  Bài viết hay nhất12
You cannot reply to topics in this forum