[Hỏi đáp] Thống kê bài viết full thông tin của anh Markai30 - Viethoagame

The author of this message was banned from the forum - See the message
  Bài viết hay nhất2
Làm thì dc nhưng sẽ làm chậm forum vì nó sử dụng ajax để lấy thông tin. Suy nghĩ kỹ tr khi dùng nha.
  Bài viết hay nhất4

ZuniThoang wrote:Ok anh chỉ em đi, em dùng thử coi sao đả rùi tính tiếp

Mới làm thử chơi. Em coi dc ko.
http://trochoivh.forumvi.com/
  Bài viết hay nhất6
Demo như trong hình, hi vọng nó đúng như ý em.
[Hỏi đáp] Thống kê bài viết full thông tin của anh Markai30 - Viethoagame J113bb

Lưu ý :

- Bảng thống kê này có thể làm chậm forum, vì nó dùng js để lấy thông tin của bài viết. Cần lưu ý trước khi dùng.
- Chỉ áp dụng cho phiên bản phpbb3.

Cách Làm:

Bước 1:

Cho đoạn css này vào.

Css:

Bước 2:

Chép code này vào sau {JAVASCRIPT} của index_body.

index_body:

Nếu trong Templates overall_header có đoạn này thì xóa nó đi.

Code:
<div id="{ID_LEFT}">
        <!-- BEGIN giefmod_index1 -->
        {giefmod_index1.MODVAR}
        <!-- BEGIN saut -->
        <div style="height:{SPACE_ROW}px"></div>
        <!-- END saut -->
        <!-- END giefmod_index1 -->
</div>

Vào Templates search_results_topics tìm đoạn này:

Code:

<!-- BEGIN searchresults -->
....
<!-- END searchresults -->

Thay bằng code sau:
search_results_topics:

Vào portal > mod_most_active_starters thay bằng code này:

mod_most_active_starters:

Thay Template mod_recent_topics bằng code sau:

mod_recent_topics:

Thay tiếp Template mod_top_post_users_month

mod_top_post_users_month:

Tiếp tục Template mod_top_post_users_week

mod_top_post_users_week :

Cuối cùng là template mod_top_posters

mod_top_posters:

Bước 3:

Sắp xếp widget như sau:

[Hỏi đáp] Thống kê bài viết full thông tin của anh Markai30 - Viethoagame 141jnra

Vậy là xong rồi. Nếu có lỗi thì báo anh nhé.
  Bài viết hay nhất7
Tích hợp với lasttopic của BaiVong thì tuyệt :)
  Bài viết hay nhất9

anhdaodaica1 wrote:Tích hợp với lasttopic của BaiVong thì tuyệt :)

Trước có làm rồi, nhưng làm cực quá. Phải sửa nhiều thứ lắm nên làm lại cái mới cho nhanh. Cái này làm cho ai cần thì dùng thôi. Chứ không ủng hộ lắm cách làm này.
  Bài viết hay nhất10

ZuniThoang wrote:Nó đúng như ý em, haha, đúng 100% luôn

Quên nữa, nhớ giới hạn recent_topic khoảng 10 - 12 bài thôi nhé. Để nhiều quá load lâu lắm. Tốt nhất là để 10 bài, để cho nó cân đối với cột top mem.
  Bài viết hay nhất11
Trước đây mình cũng dùng cách này một thời gian, sau đấy thì bỏ hẳn, vì cái được không bù nổi cái mất. Forum nào ế như devs thì bỏ vào thêm chút màu mè cũng được, còn đang đông vui thì đừng nên dùng.

Để tối ưu code trên thì nên thêm truy vấn search_time, nó sẽ tăng tốc tìm kiếm, nhất và với forum lớn. Nếu forum có lượng bài mới liên tục thì nên đặt search_time=1 (ngày).
Có thể dùng cách rê chuột vào mới bắt đầu tải sẽ giảm bớt request thừa, hoặc ít ra là giãn cách giữa các request để tránh bị request limit. Như vậy phải bỏ 2 cột Trả Lời và Lượt Xem.
  Bài viết hay nhất12

Zzbaivong wrote:Trước đây mình cũng dùng cách này một thời gian, sau đấy thì bỏ hẳn, vì cái được không bù nổi cái mất. Forum nào ế như devs thì bỏ vào thêm chút màu mè cũng được, còn đang đông vui thì đừng nên dùng.

Để tối ưu code trên thì nên thêm truy vấn search_time, nó sẽ tăng tốc tìm kiếm, nhất và với forum lớn. Nếu forum có lượng bài mới liên tục thì nên đặt search_time=1 (ngày).
Có thể dùng cách rê chuột vào mới bắt đầu tải sẽ giảm bớt request thừa, hoặc ít ra là giãn cách giữa các request để tránh bị request limit. Như vậy phải bỏ 2 cột Trả Lời và Lượt Xem.

Ừ, ngay từ đầu đã thấy không thích hợp rồi. Forum nào mà đông xài cái này vui lắm ^^.

Làm cho màu mè thôi. Chứ để vào forum thì...

Nói chung là ai thích thì dùng.
  Bài viết hay nhất13
Bạn ơi sao cái thống kê bài viết mình làm hoàn toàn như bạn hương dẫn mà vẫn không được. Bạn cho mình xin facebook để hỏi thêm được không? Cảm ơn nhiều
  Bài viết hay nhất14

dovankiet wrote:Bạn ơi sao cái thống kê bài viết mình làm hoàn toàn như bạn hương dẫn mà vẫn không được. Bạn cho mình xin facebook để hỏi thêm được không? Cảm ơn nhiều

Bạn đưa link demo lên đây. Nói như vậy mình cũng chả biết nó bị gì. Mình ko choi face
  Bài viết hay nhất15
Thôi cảm ơn bạn, mình chuyển sang dùng Invision rồi. Bạn có code thống kê bài viết như của Devs không cho mình xin.
  Bài viết hay nhất16
share đi
  Bài viết hay nhất17
You cannot reply to topics in this forum