[Hỏi đáp] Cách xóa bài viết không bị mất point

Bài viết hay nhất1
Hỏi: Chẳng là mình làm một game nho nhỏ cho forum. Sử dụng chức nặng +point mỗi chuyên mục để tính xu. Và khi làm như thế, thành viên trong 4rum mình khi thắng hoặc thua đều sẽ post bài vào chuyên mục +point đó. Và khi đó số lượng bài viết sẽ rất nhiều. Và tổng số bài viết của thành viên cũng được cộng theo.

Dẫn đến một số thành viên chẳng post một bài ra hồn nào, nhưng lại đứng đầu top ở forum mình >:( . Do đó mình muốn hỏi là, có cách nào thiết lập một chuyên mục, khi post bài vào đó, thì số lượng bài viết sẽ là 0 hay không.
Hoặc là có cách nào khi xóa bài viết sẽ không trừ point hay không?

Sẵn tiện cho mình hỏi luôn. Vì sao forum mình không thể tự đăng nhập được. Khi thoát trình duyệt và mở lại đều phải bắt đăng nhập lại. Có cách nào fix hay không?

Đáp: #2422#2416
  Bài viết hay nhất2
Vào Box đó xóa sạch bài đi.
  Bài viết hay nhất3
KirigayaKazuto wrote:Vào Box đó xóa sạch bài đi.

Nếu xóa đi, vậy số point thành viên sẽ mất hết. Khác nào công dã tràng chứ?
  Bài viết hay nhất4
Méo tưởng khi xóa sẽ không bị trừ point chứ :v ai dè mỗi lần xóa là mất 1 point

Đăng nhập:
ACP >> Quản lý người dùng & Quản lý nhóm >> Quản lý người dùng >> Users options >> Cho phép tự động đăng nhập : Có
  Bài viết hay nhất5
Thiết lập point cho chuyên mục đó:
per message: +0
... thì khi xóa bài viết sẽ không bị mất point
  Bài viết hay nhất6
Zzbaivong wrote:Thiết lập point cho chuyên mục đó:

Cám ơn, nhưng chắc không được rồi. Vì mình quên mất là mình +point cho mỗi comment. Nếu +0 point thì vậy thành viên chơi game sẽ không được +point mất. Dù sao cũng cảm ơn. Chắc đành chịu cảnh spam tràn lan thôi. :fb153:
  Bài viết hay nhất7
markai30 wrote:

Cám ơn, nhưng chắc không được rồi. Vì mình quên mất là mình +point cho mỗi comment. Nếu +0 point thì vậy thành viên chơi game sẽ không được +point mất. Dù sao cũng cảm ơn. Chắc đành chịu cảnh spam tràn lan thôi. :fb153:

Ý huynh baivong là Thiết lập point cho chuyên mục đó là +0. Sau đó xóa sạch bài trong đó đi và thiết lập lại point cho mục đó như cũ
  Bài viết hay nhất8
KirigayaKazuto wrote:
markai30 wrote:

Ý huynh baivong là Thiết lập point cho chuyên mục đó là +0. Sau đó xóa sạch bài trong đó đi và thiết lập lại point cho mục đó như cũ

À ra vậy, cám ơn nhiều.
  Bài viết hay nhất9
You cannot reply to topics in this forum