[Hỏi đáp] thay thế chức năng xem topic kiểu mới

Bài viết hay nhất1
First topic message reminder :

Online dt khung viết bài nó ức chế qa :(

Giống như xem bài nhanh ở box vậy đó . Thay vì vào load vào trang nó load ngay ngoài box có nút tắt đi xem bài khác

1 . Sử dụng load từ view đó ra chèn vào 1 div (tự chỉnh css cho phù hợp như lightbox)
2 . Thiết kế viewtopic thật đơn giản khi sử dung iframe cho đẹp mắt

còn về phần link vd http://www.devs.cf/f7-forum=http://www.devs.cf/t840-hoi-ap-thay-the-chuc-nang-xem-topic-kieu-moi#5379

Phần iframe load ngày phần màu . Khi chia sẽ gửi cho 1 ng nào đó họ vào bằng link nó nhảy lightbox đấy lên luôn . Giống như kiểu bỏ hẵn kiểu xem bài viewtopic đơn thuần
  Bài viết hay nhất26

phutu01 wrote:
Code:
$('a[href^="/t"]').click(function(a){a.preventDefault();$('body').append('<div class="something"><iframe style="position:absolute;width:100%;height:500px" src="'+$(this).attr('href')+'"></iframe></div>');});
$('SELECTOR NÚT TẮT').click(function(){$('.something').remove();})

Code trên . Giúp mình thêm nó chỉ tác dụng nếu min-width : 500px của giao diện body html

Code:
if($('body,html').css('min-width') == 500){
$('a[href^="/t"]').click(function(a){a.preventDefault();$('body').append('<div class="something"><iframe style="position:absolute;width:100%;height:500px" src="'+$(this).attr('href')+'"></iframe></div>');});
$('SELECTOR NÚT TẮT').click(function(){$('.something').remove();});}
  Bài viết hay nhất27
à mình sr . Mình dùng cho @media only screen and (min-width:700px) . Tại mình ko mún khi sử dụng giao diện mobile nó hiện ra
  Bài viết hay nhất28

phutu01 wrote:à mình sr . Mình dùng cho @media only screen and (min-width:700px) . Tại mình ko mún khi sử dụng giao diện mobile nó hiện ra

Thử dùng code này xem sao. Bên mình dùng cái này tiện hơn.
Code:
if($(window).width() > 700)
  Bài viết hay nhất29
Mình xin hỏi thêm cái này ngoài lề tý ...

vd mình sử dụng if($(window).width() > 700) cho js load bài cùng mục chẵng hạn .
Nó sẽ chạy if($(window).width() > 700) xác định nếu k phải ,code trong đó k chạy

@hay là code load bài vẫn chạy nhưng nó không tác dụng
  Bài viết hay nhất30

phutu01 wrote:Mình xin hỏi thêm cái này ngoài lề tý ...

vd mình sử dụng if($(window).width() > 700) cho js load bài cùng mục chẵng hạn .
Nó sẽ chạy if($(window).width() > 700) xác định nếu k phải ,code trong đó k chạy

@hay là code load bài vẫn chạy nhưng nó không tác dụng
Code:
if($(window).width() < 700) { // nếu window có giá trị nhỏ hơn 700px

}
else { // nếu window không có giá trị nhỏ hơn 700px

}
  Bài viết hay nhất31
ý mình muốn hỏi thêm điều kiện . code vẫn chạy ko tạc dụng . hay chạy tới điều kiện ko phải thì dừng lại 

ps mình muốn tránh lag
  Bài viết hay nhất32
Ví dụ theo code của bác Zẻo:
Code:
if($(window).width() < 700) { // nếu window có giá trị nhỏ hơn 700px
$('.something').hide();
}
else { // nếu window không có giá trị nhỏ hơn 700px
$('.something').show();
}
Thì nó sẽ xét theo trường hợp
- Nếu width < 700px thì .something sẽ bỉ ẩn đi
- Nếu nó = hoặc > 700px thì nhảy xuống else: .something hiện lên
  Bài viết hay nhất33
code mình hiểu rồi . Ý mình hỏi là nó chạy tới điều kiện thì k phải -> mã nó dừng lại . Hay vẫn chạy nhưng chỉ cẩn đi
  Bài viết hay nhất34

phutu01 wrote:code mình hiểu rồi . Ý mình hỏi là nó chạy tới điều kiện thì k phải -> mã nó dừng lại . Hay vẫn chạy nhưng chỉ cẩn đi
theo kiến thức hạn hẹp của mình thì nó xét đúng 1 lần rồi dừng lại :v
  Bài viết hay nhất35
Có thể thêm sử dụng ''+$(this).attr('href'" tra topic dùng thêm vd domain.com/f40-forum?url=topic load đuôi sau url
  Bài viết hay nhất36
You cannot reply to topics in this forum