[Hỏi đáp] Áp dụng thuộc tính z-index để phân lớp chồng lên nhau mà không cần đến "position: absolute"

Bài viết hay nhất1
Mình có 2 thẻ div sau:

Code:
<div name="1" style="position: absolute; z-index: 1;">

Code:
<div name="2" style="z-index: 2;">

Mình không dùng thuộc tính "position: absolute"div name="2" thì nó không thể nằm trên thẻ div name="1" được, mà nếu mình thêm thì flash chạy video của forum lag kinh khủng.

Điều mình thắc mắc ở đây là: còn cách nào để div name="2" nằm trên div name="1" mà không cần đến thuộc tính "position: absolute" được không? (Tất nhiên z-index vẫn giữ nguyên)

P/s: C.ơn vì đã ghé thăm topic ♥
  Bài viết hay nhất2
gán thêm
Code:
style="position:relative"
là được :D
  Bài viết hay nhất3
miamor wrote:gán thêm
Code:
style="position:relative"
là được :D
Gán vào div name="2" nhưng nó vẫn thế, hình như cứ dùng postion cho .pun thì đều bị vậy thì phải
Bạn còn cách nào khác không?
  Bài viết hay nhất4
position: relative xài bình thường mà -_-
Bác xem lại chứ em vẫn xài bình thường dù .pun có gắn position nào đi nữa :|
  Bài viết hay nhất5
KirigayaKazuto wrote:position: relative xài bình thường mà -_-
Bác xem lại chứ em vẫn xài bình thường dù .pun có gắn position nào đi nữa :|
Sự thật là khi chèn vào thì flash chạy video lag kinh dị, ai cũng phàn nàn, nhưng khi bỏ ra thì bình thường trở lại. Có lẽ mình nên xem lại cấu trúc của các thẻ khác có liên quan. Cảm ơn 2 bạn vì đã hỗ trợ :D
  Bài viết hay nhất6
Ko hiểu ý bạn lắm. Ý bạn là cái position relative ko khiến z-index hoạt động hay là cái position relative vào khiến cái flash kia chạy lag?
Mà sao lại lag nhỉ? Flash của bạn là cái gì thế?
  Bài viết hay nhất7
miamor wrote:Ko hiểu ý bạn lắm. Ý bạn là cái position relative ko khiến z-index hoạt động hay là cái position relative vào khiến cái flash kia chạy lag?
Flash thì mình không đụng gì cả, còn khi thêm thuộc tính position thì flash bị lag, xem video nó cứ giật giật rất khó chịu :(
  Bài viết hay nhất8
anhdaodaica1 wrote:
miamor wrote:Ko hiểu ý bạn lắm. Ý bạn là cái position relative ko khiến z-index hoạt động hay là cái position relative vào khiến cái flash kia chạy lag?
Flash thì mình không đụng gì cả, còn khi thêm thuộc tính position thì flash bị lag, xem video nó cứ giật giật rất khó chịu :(
ý mình là cái flash của bạn là cái gì, nó đóng vai trò gì, hiển thị ntn trong 4r bạn? vì flash thì đâu có liên quan gì tới cái xung quanh đâu :\
  Bài viết hay nhất9
miamor wrote:
anhdaodaica1 wrote:
ý mình là cái flash của bạn là cái gì, nó đóng vai trò gì, hiển thị ntn trong 4r bạn? vì flash thì đâu có liên quan gì tới cái xung quanh đâu :\
Video yourube chèn trong topic ấy bạn :D
  Bài viết hay nhất10
video bị lag là do:
1) flash player cũ
2) trình duyệt cũ
3) cpu không mạnh
  Bài viết hay nhất11
You cannot reply to topics in this forum