[Hỏi đáp] Code thanks hiện người thanks

Bài viết hay nhất1
Mìn đang dùng phiên bản PunBB, skin Plus.vn. Mong bạn nào cho mình xin code thanks hiện người thanks nha. Cám ơn nhiều :fb153:
  Bài viết hay nhất2
Chưa có đâu bạn. Muốn có phải xài host riêng. Dùng tạm chức năng post lên wall của baivong đã nhé :D
  Bài viết hay nhất3
Cái code này hồi trước thím @GetOver có làm, nhưng khi dùng thì forum nó chạy chậm rì :v thế là thím ấy làm lại một bản khác xịn hơn, đẹp hơn, nhưng được một phần cái bỏ không làm nữa =)) tìm thử bên Chinhphuc xem hình như có đấy
  Bài viết hay nhất4
NCat wrote:Cái code này hồi trước thím @GetOver có làm, nhưng khi dùng thì forum nó chạy chậm rì :v thế là thím ấy làm lại một bản khác xịn hơn, đẹp hơn, nhưng được một phần cái bỏ không làm nữa =)) tìm thử bên Chinhphuc xem hình như có đấy
Cái đó càng nhiều người like càng lag forum :))
  Bài viết hay nhất5
anhdaodaica1 wrote:Cái đó càng nhiều người like càng lag forum :))
Oh no~ Nếu dùng php thì lag đếm trên đầu ngón tay :v
  Bài viết hay nhất6
Không biết là lần thứ mấy phải nói lại là fm không thể làm được thanks hiện tên, trừ khi sử dụng host bên ngoài.

Nguồn gốc của vụ thanks hiện tên bắt nguồn từ một forum nước ngoài là Dion-designs - khi đó @Zero cũng nói về cách làm nhưng nói chung là bất tiện nên devs forumvi (lúc đó còn là fmvi.org) vẫn trung thành với cách gửi tin lên tường cho tới nay (cách này là ý tưởng của ViệtK - C3zone).
Cách dùng php sau này biết đến nhiều hơn là từ Avacweb khi trang này đưa nó thành sản phẩm thương mại, lúc đó @notme cũng làm, nhưng chưa đến đâu, sau đó mới là @GetOver, đã ra sản phẩm gọi là xem được chứ chưa tối ưu. Có lẽ là sau đó vẫn không thể tối ưu được nên bỏ hẳn, và đến giờ thì không có thông tin gì mới.

Php thì vẫn cứ phải sài host và vẫn cứ là lag như thường nhé, nó phụ thuộc vào tình trạng server và dữ liệu mà nó lưu trữ. Không phải cứ gửi được lên server và lấy xuống là xong mà phải giải quyết rất nhiều vấn đề:
+ Thiết lập server thế nào để có thể gửi dữ liệu từ diễn đàn và từ diễn đàn có thể lấy dữ liệu xuống.
+ Gửi lên server thì gửi những gì, lưu vào đâu, xắp xếp thế nào để lấy ra nhanh nhất, ít nhất.
+ Khi lấy xuống phải lấy ở đâu để có tên người thanks cho tất cả post trong topic, và chỉ những post đó.
+ Khi một post hoặc topic bị xóa thì cũng phải xóa dữ liệu trên server, làm thế nào để cấp quyền đó cho thành viên khi họ xóa bài của họ mà họ không thể dùng nó xóa toàn bộ dữ liệu trên server.
+ Và khi có một server thì bạn phải học các quản lý server, backup dữ liệu, xử lý lỗi overload, ddos attacking, hacking, service unavailable... khi server lỗi thì phải làm thế nào để lưu trữ số thanks của người dùng trong lúc đó, làm thế nào để không ảnh hưởng nhiều đến diễn đàn...

Bạn đang tìm code thì đa phần bạn cũng không thể làm hết những điều đó, đến khi lỗi thì cũng không thể trông cậy ai mà không tốn tiền, chưa kể là nếu bạn sài host free, host lởm thì nguy cơ mất trắng dữ liệu rất cao. Bạn có cần những điều phiền phức đó chỉ để lưu tên người thanks? Nếu bạn định làm tạm bợ, lỡ mất cũng không sao thì cần nó làm gì? Nếu bạn có thể đáp ứng các vấn đề trên thì sao phải dùng fm?

Nếu bạn chịu mất 100k/năm thì dùng diễn đàn của eazyvn, vừa lưu được thank, vừa có latest topics full, editor hỗ trợ tốt wysiwyg, được tùy biến BBcode, việt hóa 99%... lại không có quảng cáo. Nghe hay chứ, thực tế thì cũng có một số hạn chế nhất định so với fm, tùy nhu cầu mà dùng thôi.
  Bài viết hay nhất7
Nói toẹt ra là không có cho nó nhanh. Nhưng đù sao cũng cảm ơn các Mod đã nhiệt tình cảm ơn, Vì thế nên mình sẽ +3 tất cả ở trên. Nhưng cho mình hỏi php là sao???, cho mình biết nhạ
  Bài viết hay nhất8
PHP (Viết tắt của nó là: PHP: Hypertext Preprocessor) là 1 ngôn ngữ lập trình mã lệnh can thiệp vào hệ thống trang web được dùng để phát triển các ứng dụng web.
Thường được nhìn thấy với dạng như thế này:
Code:
 <?php
// Biến
?>
Trang chủ: https://php.net/
Tham khảo: http://www.w3schools.com/php/
  Bài viết hay nhất9
khaiproqn81 wrote:Nói toẹt ra là không có cho nó nhanh. Nhưng đù sao cũng cảm ơn các Mod đã nhiệt tình cảm ơn, Vì thế nên mình sẽ +3 tất cả ở trên. Nhưng cho mình hỏi php là sao???, cho mình biết nhạ

Ôi hay nhờ đã nói là bên CP có một bản nhưng làm chậm forum cơ mà :v
  Bài viết hay nhất10
You cannot reply to topics in this forum