cần bác pro trợ giúp về FM

Bài viết hay nhất1
chả là do trên forum em tạo ở FM chỗ thêm video trong bài tin chỉ có daily với youtube. cho em hỏi có cách nào thêm video bằng link khác ngoài 2 cái đó ra không vậy. mong các bác pro giúp em với. thanks
  Bài viết hay nhất2
Trong FM không cho phép tạo BBcode tùy chỉnh nên nếu bạn muốn có cái gì đó giống BBcode Youtube thì hoàn toàn vô vọng.

Cách phổ biến nhất hiện nay là dùng JavaScript để sửa link trong bài viết thành player.
Ví dụ: http://jsfiddle.net/baivong/Cvrh3/
Cách này có hạn chế là link phải chứa key để tạo player, hoặc có api cho phép làm điều đó.
  Bài viết hay nhất3
bác có thể hướng dẫn cách chèn code đc không vậy, chứ em nhìn code html mà chả hiểu nên chèn vào đâu thanks bác cần bác pro trợ giúp về FM 1f602
  Bài viết hay nhất4

Minh Bùi Văn wrote:bác có thể hướng dẫn cách chèn code đc không vậy, chứ em nhìn code html mà chả hiểu nên chèn vào đâu thanks bác  cần bác pro trợ giúp về FM 1f602
Tạo 1 file js mới trong FM và past đoạn code này vào, chỗ Placement tick In the topics hoặc In all the pages
Code:
$("a[href*='soundcloud.com']", ".entry-content").each(function() {
  var $this = $(this);
  SC.oEmbed($this.attr("href"), {
    maxheight: 157,
    maxwidth: 322
    // ,auto_play: true
    // ,show_comments: false
    // ,iframe: false
  }, function(data) {
    $this.replaceWith(data.html);
  });
});

cần bác pro trợ giúp về FM LnRghWs

Với những link khác, thì sửa chỗ soundcloud.com bằng link muốn chèn. Và cuối cùng thêm CSS vào cho nó đẹp (CSS ở link này)

Mình nghĩ là thế, còn được hay không thì phải thử mới biết được :D
  Bài viết hay nhất5
You cannot reply to topics in this forum