[Hỏi đáp] Có ai biết tối ưu skin không ?

Bài viết hay nhất1
Anh em nào biết tối ưu skin , tối ưu skin giúp mình được không ? hoặc hướng dẫn mình cách cũng được ? thanks trước ạ
  Bài viết hay nhất2
Tối ưu skin là tối ưu những gì vậy
  Bài viết hay nhất3
Tối ưu skin là bỏ đi những đoạn code lỗi hoặc thừa, xoá bớt những chức năng ít dùng hay ko được sử dụng nhiều, cố gắng để cho code càng gọn càng tốt, nếu muốn cho web load nhanh hơn thì nên hạn chế sử dụng js (chỉ sử dụng khi thực sự cần thiết)
  Bài viết hay nhất4

kingofgame wrote:Tối ưu skin là bỏ đi những đoạn code lỗi hoặc thừa, xoá bớt những chức năng ít dùng hay ko được sử dụng nhiều, cố gắng để cho code càng gọn càng tốt, nếu muốn cho web load nhanh hơn thì nên hạn chế sử dụng js (chỉ sử dụng khi thực sự cần thiết)

nói đúng 1 phần thôi , còn tối ưu code kìa bác ơi ,
  Bài viết hay nhất5

AnChina wrote:
kingofgame wrote:Tối ưu skin là bỏ đi những đoạn code lỗi hoặc thừa, xoá bớt những chức năng ít dùng hay ko được sử dụng nhiều, cố gắng để cho code càng gọn càng tốt, nếu muốn cho web load nhanh hơn thì nên hạn chế sử dụng js (chỉ sử dụng khi thực sự cần thiết)

nói đúng 1 phần thôi , còn tối ưu code kìa bác ơi ,

Lại còn lý sự nữa =]] Ngu nói mấy củng *** có mở não ra được =]]
  Bài viết hay nhất6
Tối ưu skin không phải việc dễ dàng, ngoài js còn css và cấu trúc html nữa.

Chỉ riêng trong việc tổ chức lại cấu trúc html và tối ưu css, nhất là cho trình duyệt cũ đã nhọc óc lắm rồi. Nếu muốn reponsive thì nên làm từ đầu, theo hướng mobile first.
Tối ưu js lại là một việc vô vọng nữa nếu bạn không hiểu được code, không nắm được các Web API mới,... Không phải cứ rút gọn code và tự viết lại cho chạy là xong, đôi khi dùng library hay plugin sẽ tốt hơn nhiều, trừ khi bạn nắm được JavaScript Style Guide.

Cách dễ dàng nhất là dùng PageSpeed Insights và cố gắng hoàn tất gợi ý của nó.
Nếu muốn hành xác bản thân bạn hãy kiểm tra code với Can I Use, tìm các gợi ý từ Browser Hacks,... Nên dùng một số công cụ Linter để quá trình fix bug, performance sau đó đỡ nhọc hơn.
  Bài viết hay nhất7
You cannot reply to topics in this forum