[Quán bar] Skin Invison mới ngồi vọc xong =]]

Bài viết hay nhất1
Chuyện là rãnh rỗi quá ngồi vọc vạch chơi [Quán bar] Skin Invison mới ngồi vọc xong =]] 1f601 trước giờ tui đam mê Punbb mà thấy anh em chuyển qua Invison nhiều quá nên qua chơi thử [Quán bar] Skin Invison mới ngồi vọc xong =]] 1f600 ngồi vọc vạch tí làm ra được cái skin anh em chấm tui mấy điểm nào =]] 6 7 điểm là mừng lắm rồi =]]

http://zone-fm.forumvi.com/
  Bài viết hay nhất2
=)) cho a 10 điểm tinh thần nha [Quán bar] Skin Invison mới ngồi vọc xong =]] 1f602
  Bài viết hay nhất3
Em vẫn thích kiểu thiết kế của bác đấy nhưng nhìn cái màu xanh xanh không ưa lắm, cho 8 điểm
  Bài viết hay nhất4

kingofgame wrote:Em vẫn thích kiểu thiết kế của bác đấy nhưng nhìn cái màu xanh xanh không ưa lắm, cho 8 điểm
Thế chú thích màu gì nào :v màu đen ha =]]
  Bài viết hay nhất5
cái hiệu ứng của newest topic nhìn cũng hay ghê, nếu có nick test thì có thể coi luôn cái đăng topic rồi  [Quán bar] Skin Invison mới ngồi vọc xong =]] 1f617 , cho anh 8 điểm
  Bài viết hay nhất6
:3 bác thành theo style đứt-cu ( dizcus) thì đúng
  Bài viết hay nhất7

hoainampc wrote::3 bác thành theo style đứt-cu ( dizcus)  thì đúng

Đâu bạn Discuz là skin khác mấy skin mình Cover lúc trước mất tiêu rồi =]] cái này skin mặc định của Invison mình thêm vài chổ thôi =]]
  Bài viết hay nhất8

Thanhkent wrote:
kingofgame wrote:Em vẫn thích kiểu thiết kế của bác đấy nhưng nhìn cái màu xanh xanh không ưa lắm, cho 8 điểm
Thế chú thích màu gì nào :v màu đen ha =]]

Cho nó sáng sủa thêm 1 tí (#008AFF)
  Bài viết hay nhất9
Kết hợp giữa dizcus và xenforo :D
  Bài viết hay nhất10

AnChina wrote:Kết hợp giữa dizcus và xenforo :D

=]]
  Bài viết hay nhất11

Không biết thì dựa cột mà nghe =]] lại còn nghe người khác nói rồi nói theo =]] là Style kết hợp giữa VBB với Invision nhé bạn :D
Nói đúng hơn là cái Box Vbb Cover qua thôi =]] còn lại chú tìm cái nào giống Discuz nói anh nghe cái - k nói được thì làm ơn đừng có a dua nhé :)) Từ cái Header vs Footer và cái Topic_list_box + View tìm ra chổ nào giống Discuz coi nào :v

À mà quên nói cho chú biết lúc trước a củng là Design bên Discuz Việt đấy =]] làm gì có giống mã nguồn này với mã nguồn khác - 1 phong cách mà ra cả thôi - mà cho dù có giống thì củng là từ 1 người mà ra thôi - skin Discuz a làm hơn chục cái vs nhiều Demo khác nhau - nói thẳng là 1 cái 1 kiểu chứ không có giống mã nguồn nào hết =]] cái đầu k có sự khác biệt là vậy đó =]] nói k có hiểu được =]]

Bài viết hay nhất12

Thanhkent wrote:

Không biết thì dựa cột mà nghe =]] lại còn nghe người khác nói rồi nói theo =]] là Style kết hợp giữa VBB với Invision nhé bạn :D
Nói đúng hơn là cái Box Vbb Cover qua thôi =]] còn lại chú tìm cái nào giống Discuz nói anh nghe cái - k nói được thì làm ơn đừng có a dua nhé :)) Từ cái Header vs Footer và cái Topic_list_box + View tìm ra chổ nào giống Discuz coi nào :v

À mà quên nói cho chú biết lúc trước a củng là Design bên Discuz Việt đấy =]] làm gì có giống mã nguồn này với mã nguồn khác - 1 phong cách mà ra cả thôi - mà cho dù có giống thì củng là từ 1 người mà ra thôi - skin Discuz a làm hơn chục cái vs nhiều Demo khác nhau - nói thẳng là 1 cái 1 kiểu chứ không có giống mã nguồn nào hết =]] cái đầu k có sự khác biệt là vậy đó =]] nói k có hiểu được =]]

Em không a dua nhé anh , e vừa vào thấy nó vừa giống discuz và xenforo mà :( anh nói nặng quá , thì nhận xét góp ý , không phải thì nói không phải chứ anh nói gì nhiều vậy ? không biết anmh nhớ em không ? ngày xưa anh em mình nói chuyện vui vẽ mà sao giờ thấy anh cứ như mấy đứa ...... hay là trở thành bờ rồ rồi nên tính tình củng thay đổi vậy anh ?

1 người mà em thích nhất cái cộng đồng Forumotion này ?
  Bài viết hay nhất13
giống discuz là cái header sửa tí lại thôi avatar còn xen là giống latest , viewtopic sider :))
  Bài viết hay nhất14
=)) trước e thấy a thành style dizcus nhiều thôi , :3 skin trên thích lắm cái box :v
  Bài viết hay nhất15
[Quán bar] Skin Invison mới ngồi vọc xong =]] 1f601

cũng tạm dc hi. còn nhớ tui ko thím
  Bài viết hay nhất16

the_dav wrote: [Quán bar] Skin Invison mới ngồi vọc xong =]] 1f601

cũng tạm dc hi. còn nhớ tui ko thím

Sao không nhớ bác chứ =]] ngày xưa ngày nào củng chung 1 mái nhà mà =]]
  Bài viết hay nhất17
Mình xin đính chính lại cho mấy bạn nhầm lẫn tí nha :v
Giao diện giống nhau là chuyện bình thường thôi 2 mã nguồn khác nhau mà nó vẫn có nhiều điểm giống nhau nhé :D

Mã nguồn Invision nè https://invisionpower.com/forums/ nó mã nguồn khác với Xenforo nhé nhưng nhìn củng hao hao nhau đấy thôi  [Quán bar] Skin Invison mới ngồi vọc xong =]] 1f601
  Bài viết hay nhất18
Mình vào thẳng luôn nhé :v theo mình có nhiều bạn hay nhẫm lẫn giữa RIP với thiết kế :v
RIP thì thường người ta gọi là Coppy nguyên bản =]]
Có 1 thể loại Coppy khác là Cover ( loại này hay ho hơn RIP 1 tí =]] )
Còn thiết kế 1 giao diện thì người ta làm từ mặc định mà ra - khi hoàn thành nó sẽ không giống 1 giao diện nào cả - tuy nhiên cùng 1 ngôn ngữ lập trình mà ra nên sẽ không tránh khỏi việc giống 1 vài chổ
=> Nên sẽ có nhiều bạn thấy giống 1 giao diện nào đó của mã nguồn khác rồi hay nói là Style mã nguồn này vs mã nguồn nọ
Kể cả những giao diện của những diễn đàn lớn khi họ cho ra mắt củng sẽ có vài chổ giống với các website hoặc forum khác vì cầu trúc forum là 80% nó giống nhau rồi - không thể nào mà không giống được .
Và tuy nhiên cho dù thiết kế mới thì nhìn nó vẫn có vài nét giống những Site khác là điều bình thường mà thôi :D Và tui biết có nhiều bạn hay nhầm lẫn giữa thiết kế và Cover lắm :v cứ thấy hao hao site nào đó là cứ gọi cover :v
Và đó là theo suy nghĩ của mình thôi chứ k đính chính gì hết nhé :v
Và có nhiều bạn hỏi mình có phải Style của mình là giống loại forum Discuz không ?
Discuz là mã nguồn mà trước đây mình từng là Design bên Discuz việt mình làm khoảng gần chục cái skin cho nên các bạn thấy có nhiều skin mình làm hao hao vậy . Nhưng đó là lúc trước , còn hiện tại thì không nhé .
À còn mấy bạn nói skin mình làm giống Xenforo thì mình nghĩ nó chưa giống lắm đâu nhé =]]
Giống ở đây nhiều hơn nè  =]]  ( Invision power board ) Link : https://invisionpower.com/forums/
2 mã nguồn của nó khác nhau mà nhìn vẫn hao hao nhau đấy thôi :D Mình thấy Forumvi chúng ta còn có nhiều nét riêng hơn đấy . tự hào Forumvi chứ đừng mãi núp sau cái bóng của người khác nhé :D
  Bài viết hay nhất19
10 điểm luôn [Quán bar] Skin Invison mới ngồi vọc xong =]] 1f606
  Bài viết hay nhất20
You cannot reply to topics in this forum