[Hỏi đáp] cách load tin nhắn trong chatbox

Bài viết hay nhất1
Cho em hỏi, khi mấy bác làm chatbox thì mấy bác dùng ajax để loat tin nhắn hay có cách nào khác tốt hơn không????
  Bài viết hay nhất2
Dùng Ajax là tốt nhất đấy, có điều phải viết lại toàn bộ.
Nếu chỉ cần sửa đôi chút thì viết đè lên method refresh của object chatbox là nhanh nhất.
  Bài viết hay nhất3
!! Nghĩ mãi chả ra cách đăng nhập tự động cho chatbox; bác cho em xem thử đoạn code đó được ko
  Bài viết hay nhất4

kingofgame wrote:!! Nghĩ mãi chả ra cách đăng nhập tự động cho chatbox; bác cho em xem thử đoạn code đó được ko

Tự bung code sẵn có của fmchat rồi tự tìm hiểu rồi từ từ sẽ hiểu thôi.
  Bài viết hay nhất5
em truy cập vào mã nguồn github chatbox của bác vong, nhưng thấy kiến thức js của mình thiêu thiếu, có mấy cái ki em học js và jquery em ko thấy

Code:
@param {String}
parseInt()
...............

mấy cái đấy học ở đâu vậy
  Bài viết hay nhất6

kingofgame wrote:em truy cập vào mã nguồn github chatbox của bác vong, nhưng thấy kiến thức js của mình thiêu thiếu, có mấy cái ki em học js và jquery em ko thấy

Code:
@param {String}
parseInt()
...............

mấy cái đấy học ở đâu vậy

1. TÌm hiểu về Object, array.
2. Thực hành các phương thức ajax như get và post.
3. Tìm hiểu thêm về vòng lặp. Các phương thức như setInterval, For hoặc white.

Phải hiểu rõ mấy cái đó đi rồi mới bắt tay vào làm 1 chatbox hoàn chỉnh được.

Mà chatbox bây giờ người ta dùng Websocket ngon hơn dùng ajax như fm.
  Bài viết hay nhất7
Thanks bác nhiều. Em có đọc sơ qua về Websocket , nhưng nó có gì hơn so với ajax vậy, hay là hơn cái tiết kiệm đường truyền
  Bài viết hay nhất8

kingofgame wrote:Thanks bác nhiều. Em có đọc sơ qua về Websocket , nhưng nó có gì hơn so với ajax vậy, hay là hơn cái tiết kiệm đường truyền

Nhanh hơn. Dễ sử dụng hơn. Ít tốn băng thông. Có thể tương tác tốt hơn là dùng ajax để lấy dữ liệu.
  Bài viết hay nhất9
Nó có ứng dụng đc trong fm ko nhỉ???
  Bài viết hay nhất10
You cannot reply to topics in this forum