[Hỏi đáp] Forum load rất nhiều link lạ làm hiệu xuất tải trang kém đi rõ rệt

Bài viết hay nhất1
Hiện tại, mỗi lần truy cập forum thì mình thấy trình duyệt load rất nhiều link lạ làm forum tải khá chậm. Mình có thể liệt kê 1 số như:

• ad.aly11.net...
  • pixel.yabidos.com...
  • atpixel.alephd.com...
  • js.ad-score.com...
  • adserver.adtech.de...

Rất mong bạn nào có thể giải đáp hộ thắc mắc này của mình.

Forum: http://www.congdongotakuviet.com/

P/s: Tk vì đã ghé thăm topic.
  Bài viết hay nhất2
Quảng cáo của FM thôi mà.
Có lẽ do forum bạn lớn, tốn nhiều tài nguyên hơn nên FM ưu ái thêm quảng cáo để bù vào.
  Bài viết hay nhất3
Zzbaivong wrote:Quảng cáo của FM thôi mà.
Có lẽ do forum bạn lớn, tốn nhiều tài nguyên hơn nên FM ưu ái thêm quảng cáo để bù vào.
Thảo nào qua các forum khác thì thấy vẫn load bình thường. :D

Thắc mắc đã được giải đáp. cảm ơn vì sự giúp đỡ :)
  Bài viết hay nhất4
anhdaodaica1 wrote:
Zzbaivong wrote:Quảng cáo của FM thôi mà.
Thảo nào qua các forum khác thì thấy vẫn load bình thường. :D

Thắc mắc đã được giải đáp. cảm ơn vì sự giúp đỡ :)

Tình trạng này lâu lâu cộng đồng forumotion vẫn bị chứ không riêng gì bạn , thời điểm forumotion cập nhật quảng cáo là hạy bị , có khi kéo dài vài ngày thôi chứ không lâu đâu .Bạn không phân biệt đâu là nói đùa và nói thật sao ?
  Bài viết hay nhất5
Mình đâu có đùa, mặc dù mình cũng không chắc lắm về vụ này vì thử kiểm tra số script quảng cáo của forum mình cũng không khác gì, nhưng mình cũng không theo dõi hết các thời điểm được.
Ngoài ra forum otakuviet có sử dụng nhiều widget mxh, và lượng dữ liệu lớn cũng khiến forum tải chậm hơn.
  Bài viết hay nhất6
Zzbaivong wrote:Mình đâu có đùa, mặc dù mình cũng không chắc lắm về vụ này vì thử kiểm tra số script quảng cáo của forum mình cũng không khác gì, nhưng mình cũng không theo dõi hết các thời điểm được.
Ngoài ra forum otakuviet có sử dụng nhiều widget mxh, và lượng dữ liệu lớn cũng khiến forum tải chậm hơn.

Mình thử load Devs với forum mặc định thì mình thấy thậm chí Devs còn vượt trội hơn cách load rất đồng bộ và không ảnh hưởng nhiều những lần update "bão quảng cáo " như thế này . Còn chính sách quảng cáo của Forumotion mọi người đều bình đẳng mà mặc dù có 1 chút sai khác không đáng kể .

Hình như có mẹo để website load nhanh hơn mà không phạm luật , là đặt thứ tự ưu tiên dùng code can thiệp vào quảng cáo làm cho nó load sau cùng .Thay vì theo thứ tự là html > quảng cáo > java .
  Bài viết hay nhất7
forum được được khá nhiều bài nhỉ. @@
  Bài viết hay nhất8
Mình cũng bị vậy á, nó load dừng đợi quảng cái chạy xong nói mới load tiếp phần dưới :(
  Bài viết hay nhất9
Zzbaivong wrote:Mình đâu có đùa, mặc dù mình cũng không chắc lắm về vụ này vì thử kiểm tra số script quảng cáo của forum mình cũng không khác gì, nhưng mình cũng không theo dõi hết các thời điểm được.
Viewtopic chèn 1 widget like fb, index_body chèn 1 iframe mess fb, như vậy thì đâu có nhiều lắm đâu nhỉ :D
  Bài viết hay nhất10
99% cách hoạt động quảng cáo của forumotion bị lỗi rồi , 1 banner cùng đường Link thì không bao giờ load lâu mà có 1 loạt các link lạ như vậy , không rep bên help forumotion thì chắc còn phải chịu cảnh này dài dài .
  Bài viết hay nhất11
Cài adblock pro cho lành
  Bài viết hay nhất12
loving9you wrote:Hình như có mẹo để website load nhanh hơn mà không phạm luật , là đặt thứ tự ưu tiên dùng code can thiệp vào quảng cáo làm cho nó load sau cùng .Thay vì theo thứ tự là html > quảng cáo > java .
Thật vậy chứ?
  Bài viết hay nhất13
anhdaodaica1 wrote:
loving9you wrote:Hình như có mẹo để website load nhanh hơn mà không phạm luật , là đặt thứ tự ưu tiên dùng code can thiệp vào quảng cáo làm cho nó load sau cùng .Thay vì theo thứ tự là html > quảng cáo > java .
Thật vậy chứ?

Thật như vậy mà cách đặt Code ảnh hưởng nhiều đến tốc độ load web .

Ví dụ 1 thanh Nav đặt ở footer_end không thể load nhanh bằng khi đặt ở trong footer_begin được . Mình Rep bên Help Forumotion rồi họ có hứa sẽ khắc phục http://help.forumotion.com/t147834-advertising-error-slow-connections-forum#1020318 .
  Bài viết hay nhất14
@anhdaodaica1 Tối qua mình cũng gặp tình trạng này, thậm chí trong đó có quảng cáo còn chặn cả click chuột phải, rất bực mình.
  Bài viết hay nhất15
Ai gặp tình trạng ko load được ảnh ko ạ?
  Bài viết hay nhất16
trandangduat wrote:Ai gặp tình trạng ko load được ảnh ko ạ?
Cách đây 2 ngày có bị, lúc chiều.
  Bài viết hay nhất17
Nói rồi, cài adblock pro cho lành,lướt web vù vù, nói thật chứ cũng chả làm được gì forumotion, mình tạo fm miễn phí thì phải cho họ đặt thêm quảng cáo, mình xóa quảng cáo thì họ cho đi cái forum
  Bài viết hay nhất18
@Zzbaivong : Dạo này nó lòi đâu ra cái link geniusdisplay.com làm load lâu cực ông ạ :))
@kingofgame : Cái đó mình cài từ thời còn đi học mẫu giáo rồi bạn, nó chỉ ẩn quảng cáo cho những ai cài nó thôi, bạn làm admin thì phải nghĩ cho toàn thể thành viên chứ, sao chỉ lo cho bản thân thôi thế?
  Bài viết hay nhất19
thì cứ post một bài viết khuyến khích thành viên dùng cái đó là được
  Bài viết hay nhất20
You cannot reply to topics in this forum