[Quán bar] nhận xét forum

Bài viết hay nhất1
đầu tiên, mik xin chào DEVs, mik là Kelvin_Kingleon có tạo 1 forum, đây là forum mà mình có sự nổ lực và bỏ ra nhất, ngoài những thứ quá khó thì mình cũng tự làm đc vài thứ nên rất tự hào về điều này [Quán bar] nhận xét forum EcoIn.cOM.vN-Emo-Kanade-Avatar-47 nhưng cũng ko dám ra vẻ trc mặt pro vì mik còn khá yếu :D cũng ko tự dám nhận là mik làm tất tần tật vì mik đã góp nhặt đông tây từ vô vàn nguồn :v và cuối cùng, mik mong pro và mn có thể nhận xét thẳng thắng và góp ý cho mình về skin này:
Acc: BFBot
pass: bfbot9874123
link: Kelver- Broking
ps: sorry vì mik chưa thể update img do cái pts đang bị ... hâm mik sẽ up sớm nhất có thể
  Bài viết hay nhất2
Rất tốt ! Điểm trừ cần thay đổi là màu sắc lại ngã về màu nóng gây cảm giác chói mắt không phù hợp với định hướng website của bạn , trang web load chậm do chưa được tối ưu mã nguồn .

Đôi khi những gì tầm thường mà làm nó trở lên hấp dẫn mới là cái hay đó bạn .
  Bài viết hay nhất3

loving9you wrote:Rất tốt ! Điểm trừ cần thay đổi là màu sắc lại ngã về màu nóng gây cảm giác chói mắt không phù hợp với định hướng website của bạn , trang web load chậm do chưa được tối ưu mã nguồn .

Đôi khi những gì tầm thường mà làm nó trở lên hấp dẫn mới là cái hay đó bạn  .
cảm ơn rất nhiều khi bạn đã góp ý :D thế theo bạn nghĩ mik nên xài mã màu hex nào. còn về tối ưu hóa mã nguồn thì ... mik ko biết ==
  Bài viết hay nhất4
tối ưu là rút gọn , bớt code để tăng tốc độ load
  Bài viết hay nhất5

Kelvin_Kingleon wrote:cảm ơn rất nhiều khi bạn đã góp ý :D thế theo bạn nghĩ mik nên xài mã màu hex nào. còn về tối ưu hóa mã nguồn thì ... mik ko biết ==

Mình không dám chỉ định bạn vì với mình thì đúng trong góc nhìn của mình , nhưng với người khác thì không như vậy !

Bạn có thể tham khảo 1 số web truyện , thậm chí giao diện màu sắc trung tính của Devs hoặc Forum của mình http://www.hienmau.net .

Mình chỉ có thể khẳng định là màu nóng là tối kỵ hầu như trong tất cả Forum hay Websie .

Vấn đề mã nguồn bạn xem các tính năng như javascript hay những gì không cần thiết thì nên loại bỏ thì tốt hơn .

Thân Chào !
  Bài viết hay nhất6

loving9you wrote:

Mình không dám chỉ định bạn vì với mình thì đúng trong góc nhìn của mình , nhưng với người khác thì không như vậy !

Bạn có thể tham khảo 1 số web truyện , thậm chí giao diện màu sắc trung tính của Devs hoặc Forum của mình http://www.hienmau.net .

Mình chỉ có thể khẳng định là màu nóng là tối kỵ hầu như trong tất cả Forum hay Websie .

Vấn đề mã nguồn bạn xem các tính năng như javascript hay những gì không cần thiết thì nên loại bỏ thì tốt hơn .

Thân Chào !
vâng ạ. mình chỉ tham khảo ý kiến của người khác thôi mà ^^ mik chỉ đang tham khảo thôi ^^ chứ chả ai nói cả đâu mà bác lo :D cảm ơn bác đã giúp mik giải thích nhiều vấn đề
  Bài viết hay nhất7
Forum của bạn tốt về mọi mặt nhưng có vẻ rát kén chọn thành viên. Mình rất thích forum của bạn, cho mình tham gia với.
  Bài viết hay nhất8

ChauLe3 wrote:Forum của bạn tốt về mọi mặt nhưng có vẻ rát kén chọn thành viên. Mình rất thích forum của bạn, cho mình tham gia với.
a ha ha, muốn tham gia thì cứ đăng kí, ai cấm nèo :D
  Bài viết hay nhất9
Làm sao mà đăng kí được khi danh sách đăng đăng kí phải thông qua sự đồng ý của Admin. Cái tài khoản của tui đang bị Admin gây khó dễ.
  Bài viết hay nhất10
Làm website về truyện mà mỗi một chương là một chủ đề. Ai mà vào đọc là thốn đến tận rốn luôn. Không biết suy nghĩ sao mà làm như thế được.

Bố cục web không phù hợp với nội dung trang web. Nhìn cái last là chóng mặt rồi.

Nhìn chung là hầu như bê nguyên si của devs không có gì gọi là mới mẻ cả.

Góp ý này là thật lòng không phải dìm hàng em đâu nhé.

Muốn làm một 4rum truyện không phải làm như thế. Nó chỉ khiến người xem rối thêm thôi.

Nên cải thiện các chuyên mục truyện bằng một dạng blog. Để dễ theo dõi.

Một quyển truyện là một chủ để. Trong chủ để chứa nhiều chương truyện. Nên đặt tag để xếp chương truyện.

Bài viết hay nhất11

markai30 wrote:Làm website về truyện mà mỗi một chương là một chủ đề. Ai mà vào đọc là thốn đến tận rốn luôn. Không biết suy nghĩ sao mà làm như thế được.

Bố cục web không phù hợp với nội dung trang web. Nhìn cái last là chóng mặt rồi.

Muốn làm một 4rum truyện không phải làm như thế. Nó chỉ khiến người xem rối thêm thôi.

Một quyển truyện là một chủ để. Trong chủ để chứa nhiều chương truyện. Nên đặt tag để xếp chương truyện.

Tui đồng ý với bác - nếu đã làm Website truyện thì làm theo dạng Blog chứ làm thế này nhìn búi mắt quá .

Nếu có hứng thú thì tui giúp cho :)) gì chứ cái vụ làm theo dạng Blog là khoái hà
  Bài viết hay nhất12

markai30 wrote:Làm website về truyện mà mỗi một chương là một chủ đề. Ai mà vào đọc là thốn đến tận rốn luôn. Không biết suy nghĩ sao mà làm như thế được.

cảm ơn đã góp ý, do em không biết làm nên chơi thế luôn ^^ còn cái hashtag thì em cần code nào làm cho nó đẹp tí, của em nhìn xấu quá nên vứt xó ko làm hashtag luôn ^^. mới làm nên chả có đc ý tưởng gì cả, thật khiến cho mn cười rồi XD
  Bài viết hay nhất13

Thanhkent wrote:

Tui đồng ý với bác - nếu đã làm Website truyện thì làm theo dạng Blog chứ làm thế này nhìn búi mắt quá .

Nếu có hứng thú thì tui giúp cho :)) gì chứ cái vụ làm theo dạng Blog là khoái hà
Anh giúp em đi ạ XD nếu có thể. Nếu như anh bận thì em cũng ko làm phiền ạ ^^
  Bài viết hay nhất14
Kelvin_Kingleon wrote:

Bận thì có bận :D bận đi làm vs đi chơi =]] nhưng mình sẽ giúp :D
  Bài viết hay nhất15
Bố cục lệch lạc và rời rạc quá, nên đặt thêm viền (border) nữa cho đẹp và để mọi người biết minh đang xem cái gì nhé. Chúc bạn thành công.
  Bài viết hay nhất16
Tuy trang chưa được đẹp lắm nhưng mình thích những người luôn dành tâm huyết của mình cho fm - cho lập trình web
  Bài viết hay nhất17
Có 1 cách " nhanh chóng - dễ dàng " hơn là bạn nên mua skin của baivong , skin này có thể áp dụng cho nhiều thể loại truyện rất tuyệt .
  Bài viết hay nhất18

loving9you wrote:Có 1 cách " nhanh chóng - dễ dàng " hơn là bạn nên mua skin của baivong , skin này có thể áp dụng cho nhiều thể loại truyện rất tuyệt .
nhưng mik lại thik tự tạo ra một thứ j đó hơn. nó ko đẹp hay dở thì nó cũng mang lại cho mik cảm giác rất tuyệt ^^ mik thik tự làm từng bước từng bước hơn :D cảm ơn bạn đã quan tâm :D
  Bài viết hay nhất19

Thanhkent wrote:
Kelvin_Kingleon wrote:

Bận thì có bận :D bận đi làm vs đi chơi =]] nhưng mình sẽ giúp :D
thôi anh ạ, giờ nghĩ lại thấy mik biết làm sao rồi, chân thành cảm ơn anh :V
  Bài viết hay nhất20
You cannot reply to topics in this forum