[Quán bar] Devs ơi sao dạo này im ắng quá

Bài viết hay nhất1
Mình thấy dạo này Devs hơi im ắng quá nhỉ, thấy ít ai đăng bài, có đăng thì ba cái mục hỏi đáp là chính, hy vọng mốt sẽ có nhiều tuts share hơn. Luôn ủng hộ Devs :))
  Bài viết hay nhất2
mình cũng ủng hộ devs lun ^^
  Bài viết hay nhất3
Chính vì khi vào toàn thấy hỏi đáp không riết nản quá. Chả muốn làm gì hết.
Điều quan trọng nhất là. Forum đã hết thời, cũng chả còn ai rảnh rỗi đi viết code rồi share nữa đâu.
  Bài viết hay nhất4
Sao các bạn không tự học code rồi viết TUTs mà ủng hộ forum? Đâu phải ai cũng rảnh để ngồi viết code cho các bạn dùng? Ủng hộ thì hãy làm bằng hành động chứ đừng nói xuôi, nó chả có ý nghĩa gì cả.
  Bài viết hay nhất5
- Bài viết này giống như bài viết của @huyvip83 nhỉ các bác
- Đồng ý với bác @Boom

Boom wrote:Sao các bạn không tự học code rồi viết TUTs mà ủng hộ forum? Đâu phải ai cũng rảnh để ngồi viết code cho các bạn dùng? Ủng hộ thì hãy làm bằng hành động chứ đừng nói xuôi, nó chả có ý nghĩa gì cả.
  Bài viết hay nhất6
Mình biết chứ, muốn viết lắm nhưng khả năng chưa thể làm được :v, với lại cũng đúng giờ cũng ít thấy những forum còn nhiều thành viên tham gia.
  Bài viết hay nhất7
nói chung là mấy thành viên kỳ cựu của devs đa số là người lớn hết rồi, thì đương nhiên họ bận, đâu phải lúc nào cũng có thể on suốt mà viết tuts được, có một số vẫn còn ở giai đoạn tuổi teen nhưng cũng phải đi học, cũng đâu có thời gian mà vọc code, chắc chắn khi nào vào mùa hè forum sẽ sống lại nhanh thôi
  Bài viết hay nhất8
Thớt viết cái code show cho anh em xem nào ;)
  Bài viết hay nhất9

KirigayaKazuto wrote:Thớt viết cái code show cho anh em xem nào ;)
mình thì viết ko nổi rồi, mới chập chững làm fm chưa đầy 2 tháng thì viết chưa nổi 1 dòng code chứ đừng nói là 1 đoạn code
  Bài viết hay nhất10
tui 2 tháng đã bắt đầu vọc skin mobile của @ligerv rồi mới qua skin PC
  Bài viết hay nhất11

KTV2 wrote:tui 2 tháng đã bắt đầu vọc skin mobile của @ligerv rồi mới qua skin PC
mình cũng đang vọc đây, nhưng mà vọc toàn hư ko hà -_-
P/S: cho mình hỏi ngoài lề một xíu, mình có thể dùng skin devs rip để vọc skin devs ko,
  Bài viết hay nhất12
Skin Devs rip được nhiều người quan tâm quá, sao không vọc skin khác mà chỉ mỗi skin Devs rip
  Bài viết hay nhất13
Forumvi giờ chẳng mấy ai dùng nếu được như 2 3 năm về trước mình sẵn sàng viết skin mỏi tay share luôn - giờ anh em bỏ hết rồi viết cho ai đây :D hôm nọ có 2 bạn xin skin - rồi lâu lâu có bạn skin cái view lâu lâu xin cái box :D giờ viết không biết có ai dùng tới không nên lâu lâu vào coi tin tức thôi :D củng đam mê nhưng tiếc là hầu như mọi người bỏ Forumvi gần hết rồi :D
  Bài viết hay nhất14
mình viết mà code toàn bị lỗi, sửa mãi ko được
  Bài viết hay nhất15
thì thử đưa lên Devs xem, chắc chắn sẽ có người giúp mà
  Bài viết hay nhất16
Đang tập mấy cái cơ bản mà, đưa lên cho bẻ mặt T_T
  Bài viết hay nhất17
Đâu có sao đâu, cứ đưa lên để người ta giúp chứ giếm hoài mốt chán bỏ FM luôn sao
  Bài viết hay nhất18
Mình đang tập viết thử đoạn html này nhưng nó chẳng hiện cái chữ HTML

Code:
<!DOCTYPE html>
<html>
<head>
<style>
h1 {
color: #fff
}
</style>
</head>
<body>
<h1> HTML </h1>

</body>
</html>
  Bài viết hay nhất19

kingofgame wrote:Mình đang tập viết thử đoạn html này nhưng nó chẳng hiện cái chữ HTML

Code:
<!DOCTYPE html>
<html>
<head>
<style>
h1 {
}
</style>
</head>
<body>
<h1> HTML </h1>

</body>
</html>

Viết như vậy hiện chữ mới là kỳ tích. @@.
Với html đơn giản như thế thì nền mặc định của nó là trắng. Mà bạn viết css h1 cũng là màu chữ trắng thì sao mà hiện.

Bạn có thể xem và test mã màu tại trang nảy. http://hocwebchuan.com/reference/cssSection/css_color.php

Mới bắt đầu học thì nên nghiên cứu từ từ. Tốt nhất là đọc nhiều chú thích về html và css. Tất cả có trong trang này:

http://hocwebchuan.com/reference/tag/html4-xhtml.php

Và css:

http://hocwebchuan.com/reference/cssSection/

Đọc và thực hành các bài test trên những thuộc tính sẵn có của những trang trên. Từ từ rồi sẽ viết dc thôi.
  Bài viết hay nhất20

kingofgame wrote:Mình đang tập viết thử đoạn html này nhưng nó chẳng hiện cái chữ HTML

Code:
<!DOCTYPE html>
<html>
<head>
<style>
h1 {
}
</style>
</head>
<body>
<h1> HTML </h1>

</body>
</html>
Bạn học ở đâu mà bá quá vậy? như kiểu troll người khác ý :)) Bạn thử đổi

Code:

thành

Code:
color: #000

coi thử nó có hiện ra không? :))
  Bài viết hay nhất21
thế viết temp trên fm là html mấy nhỉ?
  Bài viết hay nhất22
Hình như là 4 vì kiểu 5 chưa phổ biến ở FM chúng ta đâu
  Bài viết hay nhất23
dùng html 5 được ko nhỉ
  Bài viết hay nhất24
Có hiểu biết về HTML5 chưa mà đòi sử với chả dụng
  Bài viết hay nhất25
mình chán với cái forum của mình quá, cái Zzprefix của nó bị sao ấy, mình muốn vứt nó luôn
  Bài viết hay nhất26
You cannot reply to topics in this forum