[Quán bar] Nhận xét giao diện

Bài viết hay nhất1
demo:

Gạch đá nhận hết nhờ mọi người nhận xét góp ý và giúp mình sửa lỗi xin chân thành cảm tạ :D
  Bài viết hay nhất2
rất mang tính ấn tượng cá nhân :3 nói chung là rất thích, ko dám chê vì khả năng của mình ko với tới bạn, ko bằng người ta thì ko nên chê người ta ^^ ko ăn gạch chớt @@
  Bài viết hay nhất3
Đăng lên đây nhờ mọi người góp ý dùm cái này sử dụng Google Design
  Bài viết hay nhất4
Thật sự thì nó rất đẹp trừ cái thanh trên cùng, chữ demo dùng margin-top cho nó lên giữa avatar là đẹp rồi
  Bài viết hay nhất5
cái thanh trên cùng thấy nó bị seo seo ý, trông không đc tự nhiên cho lém, hay bạn đổi nó thành màu xanh dương đi, dễ nhìn hơn ^^, đừng ném gạch nha :D, mà bạn xài gô gồ dè sai à, để mình thử làm để khoe xem :p
  Bài viết hay nhất6
Uầy đẹp đó, skin dùng màu xám trắng rồi thì nên cho màu hồng đậm hơn nhìn cho nó bắt mắt :v
Cái button khi đăng nhập khá sáng tạo, tuy nhiên để nền đã trắng để chữ còn trắng nữa thì không nhìn được gì hết
Một số cái nên để hiện thẳng ở trang đang xem luôn thay vì chuyển trang thì hơn như khung đăng nhập chẳng hạn
Không biết skin này có phải của thớt làm không nhưng mà mình chấm 8/10 :v
  Bài viết hay nhất7
Phối màu, bố cụng tương đối ổn, còn lại thì fail.
1. Button Login, Register phá màu thanh, chú ý màu nóng nên đi với màu lạnh, nó sẽ phá màu của sản phẩm.
2. Heading fail từ A > Z. Quá thô, tiêu chí đánh giá 1 heading là nổi bật, vì phần heading sẽ nói lên tất cả nội dung của content.
3. Nên sử dụng 1 kiểu chữ, nên sử dụng kiểu San-serif, không nên sử dụng Serif khi không cần thiết, nó sẽ phá hỏng bố cục.
4. Nav hỏng toàn tập, sau khi login, tên người dùng bị lệch xuống dưới nên hover vào, màu nền cũng bị lệch xuống 1px. Cả phần setting cũng lệch.
5. Chia column lỗi, sử dụng widgets có sẵn sẽ không hiện ở tất cả các trang nên phải lưu ý.
6. Viewtopic hỏng nặng.
7. Footer hỏng.

Nhận xét chung: Có cố gắng, nhưng lỗi quá nhiều. Nhìn như kiểu mang skin lung tung về chắp vá.
Nhưng vẫn mong bạn cố gắng để phát triển tiếp.

Nói vậy để bạn biết lỗi còn tồn tại khi code, nhiều khi nói xong có đứa cố chấp nói này nói nọ, bảo mình chưa chắc đã làm được mà suốt ngày sang chảnh, buồn lắm.
  Bài viết hay nhất8
KirigayaKazuto wrote:Phối màu, bố cụng tương đối ổn, còn lại thì fail.
1. Button Login, Register phá màu thanh, chú ý màu nóng nên đi với màu lạnh, nó sẽ phá màu của sản phẩm.
2. Heading fail từ A > Z. Quá thô, tiêu chí đánh giá 1 heading là nổi bật, vì phần heading sẽ nói lên tất cả nội dung của content.
3. Nên sử dụng 1 kiểu chữ, nên sử dụng kiểu San-serif, không nên sử dụng Serif khi không cần thiết, nó sẽ phá hỏng bố cục.
4. Nav hỏng toàn tập, sau khi login, tên người dùng bị lệch xuống dưới nên hover vào, màu nền cũng bị lệch xuống 1px. Cả phần setting cũng lệch...

bạn có thể nói rõ hơn không như view topic thì như thế nào thì hợp lý mình muốn tối giản đi và tập trung vào phần nội dung, collum phải chia như thế nào mới đúng, theo bạn widgets làm khi ngoài trang chủ thôi à, headding nằm ở phần nào thì cần phải sửa.
  Bài viết hay nhất9
KirigayaKazuto wrote:Phối màu, bố cụng tương đối ổn, còn lại thì fail.
4. Nav hỏng toàn tập, sau khi login, tên người dùng bị lệch xuống dưới nên hover vào, màu nền cũng bị lệch xuống 1px. Cả phần setting cũng lệch...

bạn có thể nói rõ hơn không như view topic thì như thế nào thì hợp lý mình muốn tối giản đi và tập trung vào phần nội dung, collum phải chia như thế nào mới đúng, theo bạn widgets làm khi ngoài trang chủ thôi à, headding nằm ở phần nào thì cần phải sửa. Mà cho hỏi thêm là index box có nên đổi sang cái khác.
Thanks vì đã góp ý chân thành
  Bài viết hay nhất10
Trước hết là cảnh cáo double post nhé, tái phạm lần nữa mình sẽ ban nick. Nút Sửa bài không phải để cho đẹp đâu nhé.

Hồi trưa mình còn thấy drop menu ở viewtopic, có vẻ bạn bỏ rồi, khá hơn rồi đấy, nhưng vẫn thiếu nhiều sai sót.
Nên có 1 khung tách post chính ra, bạn không chia khung nhìn nó hòa vào phần background sau khá rối mắt.
Phần post reply khá ổn, nhưng phần user không rõ bạn cố tính hay vô ý nhưng nên để nó lên đầu chứ đừng để ở middle, và bạn thử căn tên ra giữa để nó đẹp hơn nhé.
Phần widgets bạn có thể làm ở đâu cũng được, miễn là bạn tận dụng tối đa nó. Có thể để ở phần trang chủ, viewtopic, một số trang khác nhưng ẩn nó đi ở userpage, editprofile và 1 số trang không cần thiết.
Heading phần nào cũng cần sửa, như mình nói ở trên nó quá tô, bạn nên sử dụng kiểu San-serif. Heading ở đây là đề mục chứ không phải thanh nav nhé.
Index box khá ổn, nhưng nó hơi thô, bạn thử tùy biến cho nó màu mè và có chiều sâu hơn 1 chút thử xem.
  Bài viết hay nhất11

KirigayaKazuto wrote:Trước hết là cảnh cáo double post nhé, tái phạm lần nữa mình sẽ ban nick. Nút Sửa bài không phải để cho đẹp đâu nhé.
Cái này mình bấm gửi nhưng mà mình cho nó ngừng để viết tiếp ai dè nó gửi luôn rồi ko biết và mình không thấy nút xóa ở đâu hết.
  Bài viết hay nhất12
Kết cái tooltip của bác ^^
  Bài viết hay nhất13
Cột bên phải của bạn khá "lạc nhịp" [Quán bar] Nhận xét giao diện 3092521018
  Bài viết hay nhất14
You cannot reply to topics in this forum