[Quán bar] Vài lời tâm sự cùng Zzbaivong

Bài viết hay nhất1
chào bạn Zzbaivong Admin Devs, mình huyvip83 xin phép bạn cho mình được tâm sự với bạn 1 cách cởi mở và thẳng thắn trên tinh thần giao lưu hợp tác, mình biết Zzbaivong là 1 Admin mạnh về code Forumtion, sở dĩ mình biết cái tên Zzbaivong là do mình hay đi tìm code forumtion để ghiền mình cũng có sở thích Forumvi tuy chỉ là 1 mã nguồn mở free công đồng không lớn nhưng do dễ làm và dễ tuỳ biến nên mình thích forumvi ở điểm đó, phải công nhận là Zzbaivong có nhiều code hay trên Fm thật mình nói không phải nịnh bạn nhưng vào các forum fm đều có các code bài viết bạn đóng góp do bạn tự viết, nhiều bài viết của bạn thật sự mình nhìn vào mình còn không biết cách viết như vậy chắc hẳn bạn rất giỏi IT nên bạn mới viết và lập trình được rất nhiều các bài viết như vậy, mình tham gia fm cũng chỉ vì mình yêu thích và khám phá fm nhưng trình độ mình có hạn mặc dù đã tham gia fm được 4 năm rồi nhưng trình độ của mình còn rất hạn chế, mình mới chỉ biết thay skin code sửa code theo forum của mình hay add code vào những mục mình thích tuỳ biến, nói thật là các mục trong phần NGƯỜI QUẢN TRỊ BÀI VIẾT mình còn chưa biết hết và khám phá hết, chính vì những hạn chế của mình còn chưa biết hết fm nên mình hay lân la đi xin code và hỏi help về code, hồi trước mình hay vào các trang: codeforumtion của Admin Tuấn Anh nhưng hình như bạn này đã không còn chơi fm nữa thì phải tiếp theo là chinhphucfm, cntt-k3, hotrofm, lionvip của Trung Hậu, sở dĩ mình hay vào các trang này do các mod và các Admin rất vui tính và nhiệt tình hỗ trợ giải đáp, mình biết được 1 chút về fm là cũng do các Admin và mó các forum đó chỉ bảo cho, gần đây mình thấy Devs forumvi mới nổi nên như 1 trang nổi tiếng về code fm nên mình đã vào để hỏi khi vào mình đã đặt các câu hỏi thật do những cái mình chưa biết, nhiều mem vf mod Devs đã vào không những không giúp mà lại còn chế nhạo mình thật sự mình rất buồn, nhiều mem hay mod mình cứ lập topisc nào là lại vào nói đá đểu hay nói những lời không hay thật sự là khó chịu lắm bạn ạ, và mìn cũng có lòng tự ti đã phản kháng lại thì mình đã bị banercos lúc bị ghi lad spam, có lúc bị baner không có lý do

Mình viết bài này cũng chỉ mong được phát triển fm như các anh em khác và có được quyền đơn giản là được hỏi được trả lời bài viết, được các mem hay mó Admin giúp đỡ, nếu minh viết bài nào chưa đúng thì bạn có thể xoá bài viết của mình nhưng mong bạn đừng banner mình vi mình muốn học tập được ở bạn dù chỉ là những cái nhỏ nhất của bạn về fm thì cũng rất vô cùng đáng quý

Mình mong được hợp tác trân thành và cởi mở cùng bạn….Thạk bạn nhiều

Huyvip83
  Bài viết hay nhất2
Thứ 1 : những bài như thế này thì bỏ sang Quán bar (mình đã giúp bạn chuyển sang Quán bar - bài gốc bạn để bên Góp ý - nếu còn post sai box thì vào sọt cũng đừng than trách )
Thứ 2 : đã gọi là tậm sự cùng 1 cá nhân thì đây là thông tin riêng tư, cần phải inbox cho Zzbaivong
Thứ 3 : Bạn hỏi thì sẽ có người đáp, chỉ là sớm hay muộn mà thôi, còn vấn đề mà bạn hỏi k ai đáp mà còn chỉ trích bạn thì bạn nên xem lại bản thân đã hỏi những gì (mình cũng có theo dõi diễn đàn, k chỉ 1 diễn đàn devs, nên lịch sữ bạn làm những gì bạn tự biết, k ai đổ oan cho bạn cả, đến cả việc bạn đi bêu xấu Devs bên các diễn đàn khcác mình cũng đã đọc, k có gì phải kêu gào)
Chúc vui :)
  Bài viết hay nhất3
Bạn lập những topic không có ích cho lắm, mà chủ đề còn lặp lại, nên mọi người phản ánh là đúng.
Trước kia, về bản chất ChinhPhuc là nơi hỏi & đáp, @Zzbaivong thấy ChinhPhuc khá thiếu thốn về tài nguyên để phát triển nên quyết định lập ra FMvi. Sau đó chuyển thành Ctrl© và cuối cùng là DEVs. Vậy nên bản chất của DEVs từ đầu đã là nơi để coder Forumotion bàn bạc và phát triển Code, còn HoTroFM, CNTT-K3 chỉ đơn thuần là nơi Tổng hợp Mod, lấy mod chế biến lại, tái chế không biết bao nhiêu lần và đến giờ thành nơi hội tụ RIPer nhiều nhất FM.

Vậy nên nếu muốn học hỏi thì bạn nên tu tâm dưỡng tính, đã vào DEVs thì phải có chút kiến thức về Code dù chỉ nhỏ nhất. Nếu bạn không chịu thay đổi thì bọn mình buộc phải dùng tới biện pháp mạnh để xử lý bạn.
  Bài viết hay nhất4
thú thực mình cũng chán ghét cái cảnh forum nọ nói xấu forum kia lắm rồi, nó không hay 1 chút nào cả do vậy mình cần các trang forumvi để được các bạn chỉ bảo hay thảo luận những những vấn đề về forumvi mà mình chưa biết
  Bài viết hay nhất5
Theo mình thì
- Bạn lập nhiều topic khảo sát mọi người thì lâu lâu hãy post một cái còn đằng này bạn post 1 lần tận 2, 3 bài gây ra loãng box, có nhiều bạn thắc mắc cần lời giải đáp và bạn đã làm cho topic của họ trôi dạt về nơi phương luôn
- Về việc hợp tác đó thì các thành viên Devs luôn chào đón bạn chứ không kỳ thị bạn đâu
Kết* : Sự trở lại này của bạn đánh dấu bạn gần như đã hết trẻ trâu như trước, nói năng lịch sự đàng hoàng chứ không còn như trước nên mình chào mừng bạn quay lại nhé
  Bài viết hay nhất6
em có đủ trình độ làm member devs ko vậy :3
  Bài viết hay nhất7
trước nhớ ở đâu đó chửi chỉ trích ghê gớm lắm mà, sao giờ ăn nói lịch sự tế nhị thế
  Bài viết hay nhất8
@doremon110: đừng chọc người ta nữa :)), cho bác ấy một cơ hội đi ^^
  Bài viết hay nhất9
cơ hội gì? Thế bác đọc hết topic nó chửi tuôi, baivong với mem DEVS chưa?
  Bài viết hay nhất10
@doremon110: người chứ có phải thánh đâu mà ko chửi bậy, ko làm chuyện sai lầm -_- ai cũng cần có cơ hội để làm lại chứ
  Bài viết hay nhất11
tui lại thấy thằng này 2 mặt! Ai chứ thằng này tui ko tin đc. Hồi trước phá qua CP, giờ đến DEVS nữa?
  Bài viết hay nhất12
chả biết, mới vào nên ko biết :P nhưng cũng có thể bác ấy đã thực sự thay đổi ^^
  Bài viết hay nhất13
tôi ko thấy vậy đâu....
  Bài viết hay nhất14
sau vài nữa nữa thì xem kết quả :v mong bác huyvip83 không để cho mình thất vọng :D
  Bài viết hay nhất15
ghi nhận ý kiến của các bạn để được phát triển
  Bài viết hay nhất16
lại chứng nào tật nấy cho xem. Cái tính nó ăn vào máu rồi...
  Bài viết hay nhất17

doremon110 wrote:lại chứng nào tật nấy cho xem. Cái tính nó ăn vào máu rồi...

@doremon110: tôi không trêu trọc gì bạn, bạn vui lòng đừng ác cảm với tôi
  Bài viết hay nhất18

memberDevs wrote:
doremon110 wrote:lại chứng nào tật nấy cho xem. Cái tính nó ăn vào máu rồi...

@doremon110: tôi không trêu trọc gì bạn, bạn vui lòng đừng ác cảm với tôi
à vâng ko trêu chọc gì thế bên đâu nhỉ, à teenvi nhớ có người nào tên là huyvip83 ấy mạnh miệng nói lắm mà, chửi ghê gớm luôn đấy, có cần xem ko...
  Bài viết hay nhất19
tránh loảng giờ khoá topic đợi ad lên đọc nhé :)
  Bài viết hay nhất20
You cannot reply to topics in this forum