[Quán bar] Tự động post bài.

Bài viết hay nhất1
Chẳng qua là mấy bữa nay rảnh. Nên viết thử một mod mới dành cho forumvi. Nay giới thiệu cho anh em để góp ý chút nhé.

Ở forum mình, mặc dù cũng có tới hơn 1000 mem, nhưng số bài viết mỗi ngày lại không quá 5 bài ><. Nhìn chán thấy sợ. Do đó mình viết một mod sử dụng php để lấy bài viết từ 3 trang web lớn và tự động post vào forum nhìn cho nó phong phú tí.

Ở đây mình lấy bài viết từ 3 trang web lớn. Là gamek, genk và dân trí. Các dữ liệu khi lấy sẽ tự chuyển thành bbcode cho phù hợp với fm và nó sẽ tự đăng nhập vào một bot mà mình tạo để post bài.

Giờ này thì cái khung thống kê của mình nó sẽ nhảy liên tục rồi. Khi có một lượt visit ở trang web mình với thời gian nhất định. Nó sẽ tự động gửi dữ liệu vào server của mình và tiến hành lấy 10 bài viết mới nhất ở 3 trang kia. Nếu có bài trùng sẽ tự động bỏ qua và chuyển qua trang khác cứ thế tiếp tục.

Về bảo mật thì con bot này mình chỉ set quyền mem thôi. Nên nó cũng chả ảnh hưởng gì khi bị hack hosting.

Các script mà mình viết bằng php cũng chỉ dùng để lấy dữ liệu chứ không lưu gì cả. Nên sử dụng hosting free đã đủ xài.

Chỉ cần backup file php đó lại là được. Nên không lo bị host die. Die thì tạo cái mới. up lại file php đó là được. ^^.

Theo quan điểm của mình thì nó khá thích hợp cho forum ít mem nhưng muốn có nhiều bài viết như mình.

Không rành về SEO lắm, chả biết trùng tiêu đề giống mấy web lớn ấy có ảnh hưởng đến SEO không? Ai rành cái này góp ý tí nhé.

Demo các bạn xem trực tiếp tại đây. http://viethoagame.forumvi.com/
  Bài viết hay nhất2
Hay ghê :3 like cho cái vụ này (y)
  Bài viết hay nhất3
Em phải đăng nhập để like cho chủ thớt :v
  Bài viết hay nhất4
Sao không quăng vào mục Thảo Luận trong Nhóm Phát Triển ấy, để huynh đệ mình còn "triển" nhau cho dễ :sexy:

Nói chung là hàng quá tuyệt vời :sogood:

Đệ còn thắc mắc là về việc các trang mình lấy dữ liệu, nếu trang đó nó cập nhật không nhanh thì liệu có xuất hiện hiện tượng "trùng bài" không?
  Bài viết hay nhất5

KirigayaKazuto wrote:Sao không quăng vào mục Thảo Luận trong Nhóm Phát Triển ấy, để huynh đệ mình còn "triển" nhau cho dễ :sexy:

Nói chung là hàng quá tuyệt vời :sogood:

Đệ còn thắc mắc là về việc các trang mình lấy dữ liệu, nếu trang đó nó cập nhật không nhanh thì liệu có xuất hiện hiện tượng "trùng bài" không?

Ko nhé, vì mỗi lần lấy dũ liệu. Nó sẽ lưu link trang đó vào bộ nhớ đệm trên host. Khi lấy dữ liệu sẽ lọc các linkdfó. Nếu trùng sẽ bỏ qua.
  Bài viết hay nhất6
Hot vote cho 1 phát. Share lên đây đi để mọi người cùng tham khảo @markai30
  Bài viết hay nhất7

sonlapro wrote:Hot vote cho 1 phát. Share lên đây đi để mọi người cùng tham khảo @markai30

Chưa hoàn thiện chưa share. Và cũng chưa có ý định share...

Mới dùng thử khoảng mấy ngày mà con bot của mình post gần 1000 bài rồi. Không biết post nhiều quá có bị gì không. Để thử nghiệm cái đã.
  Bài viết hay nhất8
Lót dép hóng =))
  Bài viết hay nhất9
Hóng code của bác quá
  Bài viết hay nhất10
Mình nghe nói nếu 1 forum mới mà post nhiều quá cũng bị Google coi là Spam đấy , nhưng nếu post đều đều hằng ngày thì chẵng sao đâu :D
  Bài viết hay nhất11
giới hạn con Bot mổi ngày chỉ cho post a bài (a là hằng số) thôi chứ đăng liên tục thấy SEO không được rồi
  Bài viết hay nhất12
mấy bác bình tĩnh để anh ấy hoàn thành và share nào =]]
  Bài viết hay nhất13
Code này có thể làm nhiều Bot, mỗi Bot đăng 1 chuyên mục đc ko :D
  Bài viết hay nhất14
làm 1 bộ bot rồi cho random từng thằng post, chứ 1 thằng thế này nhìn nó giả lắm
như bài này http://viethoagame.forumvi.com/... nhìn chỉ có 1 dòng vs 1 cái ảnh -_-
k mua host mà dùng thằng localhost thì có chạy đc k
  Bài viết hay nhất15
em thấy và phải đăng nhập ngay và like cho bác. Bác giỏi thật!
  Bài viết hay nhất16

anhoang_qn wrote:làm 1 bộ bot rồi cho random từng thằng post, chứ 1 thằng thế này nhìn nó giả lắm
như bài này http://viethoagame.forumvi.com/... nhìn chỉ có 1 dòng vs 1 cái ảnh -_-
k mua host mà dùng thằng localhost thì có chạy đc k

Dùng nhiều bot thì cũng dc. Nhưng làm biếng làm quá. ^^. Nhưng cũng cám ơn vì góp ý. Chắc phải viết thêm hàm lọc nội dung bài viết nữa quá. Bài nào ngắn quá thì bỏ qua...^^

Chạy trên localhost thì chỉ mình bạn chạy dc thôi. Chứ ng khác chạy ko dc. Còn nếu trên host. Thì cứ mỗi lượt truy cập người khác sẽ tự gửi yêu cầu cho con bot. Con bot sẽ tự động post bài thôi.

Mấy bữa nay toàn dùng cái này. Thấy con bot post bài khủng quá. Nên giới hạn lại rồi. Chắc mỗi ngày chỉ cho phép nó post khoảng 20 bài thôi.
  Bài viết hay nhất17
Bác có thể upload hướng dẫn được không mình cũng đang tìm cái auto post bài cho forumotion mà k thấy. Cảm ơn bác
  Bài viết hay nhất18
You cannot reply to topics in this forum